kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
482
4.043
93
Hỏi đường ven biển Ninh Thuận - Cà Ná

Cụ thể là mình từ QL1 tại Cà Ná quẹo vào đường ven biển Ninh Thuận - Cà Ná và đi đến khoảng Ninh Chữ, tính bằng gmap thì đường ven biển xa hơn nếu đi QL khoảng 10km, nhưng nếu đường đẹp thì đáng để vòng thêm chút xíu.

Thông tin trên OS về các tuyến đường ven biển cũng đã lâu rồi nên mình muốn được cập nhật lại càng gần đây càng tốt, xin hỏi anh chị nào đã từng đi qua đoạn này vui lòng cho xin nhận xét. Cám ơn nhiều.

Last edited by a moderator:
Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Tranh thủ đi trước khi mưa lớn. Không uổng đường xa đâu, từ Cà Ná rẽ vào đường ven biển Ninh Thuận là đường đèo núi ngang mũi Dinh đến Phan rang, Ninh Chữ rất đẹp. Mùa mưa đường hay sạt lở, tuy nhẹ nhưng đi lại đôi lúc khó khăn.
Từ Cà Ná rẽ vào

Biển gần đến mũi Dinh

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: phanvanvy and kq
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Cụ thể là mình từ QL1 tại Cà Ná quẹo vào đường ven biển Ninh Thuận - Cà Ná và đi đến khoảng Ninh Chữ, tính bằng gmap thì đường ven biển xa hơn nếu đi QL khoảng 10km, nhưng nếu đường đẹp thì đáng để vòng thêm chút xíu.

Thông tin trên OS về các tuyến đường ven biển cũng đã lâu rồi nên mình muốn được cập nhật lại càng gần đây càng tốt, xin hỏi anh chị nào đã từng đi qua đoạn này vui lòng cho xin nhận xét. Cám ơn nhiều.
Đường đẹp, cảnh đẹp lắm bác ơi, không những "nên" mà là "phải" đi.

• Like
Reactions: kq
Hạng B1
28/11/18
58
70
18
32
Biên Hòa - Đồng Nai
Đường ok, cảnh đẹp, 1 bên vách núi 1 bên là biển cuối đường qua mũi dinh thêm chút nữa là điện gió, đi ngày lễ đông thì mấy khúc cua coi chừng mấy bạn chạy xe côn hay pkl , nhiều ng ôm cua cũng ẩu lắm

Hạng D
13/2/09
3.363
18.849
113
Bình Dương
nếu ra cam ranh thì đi luôn từ Bình sơn theo hướng vĩnh hy ôm núi chúa đổ xuống cam ranh phải nói là tuyệt vời, năm nào mình cũng làm vài tour theo cung này.
p/s: Tuy nhiên mùa này thì nhiều cát nên cẩn thận những khúc cu dễ bị lạc lái.

kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
482
4.043
93
Chạy vào mũi Dinh hoang sơ còn đẹp nữa
View attachment 2202755
Em có đi ngang, nhưng vỏ xe là loại đi đường trường nên không dám vô :D
Xe bác chắc vỏ AT hay MT phải không ạ?
Nhìn 2 cái rãnh sâu hoắm trong hình là em run rồi hehehe

Thôi, em sedan cầu trước, biết thân biết phận nên cứ đường nhựa em ôm cho chắc ăn :-D