Hạng B2
19/12/15
261
289
63
26
Sai Gon
Nhờ các bạn cập nhập thông tin đường đi từ cầu SG đĩ Ninh Chử, Ninh Thuận bằng đường ven biển và QL 1. Cảm ơn.

Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
nếu đi QL1 thì chỉ có 1 đoạn từ Cà Ná, ngay nhà máy nhiệt điện quẹo vào đi hoài là tới ngay Ninh Chữ, Còn nếu đi từ Phan Thiết, Mũi Né thì ngay Bàu Trắng mới mở thêm 1 đoạn tới ngay Phan Rí Cửa.

Hạng D
20/5/13
1.162
2.834
113
www.flickr.com
Bác đi như này:
Cầu Sài Gòn -> xa lộ HN -> Mai Chí Thọ -> quẹo trái lên cao tốc Long Thành Dầu Gió -> exit tại lối thoát Long Thành -> Bà Rịa -> Long Hải -> Hồ Tràm -> Bình Châu -> quẹo phải bảng cuối đường đi Phan Thiết -> La Gi -> đi thẳng qua giao lộ vòng xoay to to tại La Gi, qua đèn đỏ luôn thì phải -> biển chỉ dẫn quẹo phải tiếp -> đi thẳng nữa thẳng mãi -> tới 1 con đường hơi đau khổ -> rẻ phãi theo hướng Prince d' Annam resort -> Kê Gà -> Tiến Thành -> Phan Thiết -> Mũi Né -> ra Bàu Trắng -> đi đường mới ra Phan Rí Cửa -> Liên Hương -> QL1A -> Vĩnh Tân -> Cà Ná -> quẹo phải vào làng muối Cà Ná -> thoe đường ven biển núi Dinh -> Sơn Hải -> chạy miết tới Phan Rang -> quẹo phải về Ninh Chữ.

Hôm tết e đi đường đẹp roài, còn bữa h thì ko biết. Riêng đoạn núi Dinh thì hơi ghê vì mới làm, đá còn lăn, cát còn chùi. Bác có thể skip mà theo QL1A về luôn Phan Rang.
Đoạn từ Bàu Trắng ra Phan Rí Cửa đường mới làm tốt, but ko đẹp như mọi ng hay nghĩ (cơ bản nó ko sát biển như em nghĩ).

Tới Vĩnh Tân cũng k thấy bà con biểu tình bụi bặm gì nữa.

Ra tới Nha Trang đường vẫn đẹp :p

Hỏi đường đi ven biển từ cầu SG đi Ninh Chữ, Ninh Thuan.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
19/12/15
261
289
63
26
Sai Gon
Bác đi như này:
Cầu Sài Gòn -> xa lộ HN -> Mai Chí Thọ -> quẹo trái lên cao tốc Long Thành Dầu Gió -> exit tại lối thoát Long Thành -> Bà Rịa -> Long Hải -> Hồ Tràm -> Bình Châu -> quẹo phải bảng cuối đường đi Phan Thiết -> La Gi -> đi thẳng qua giao lộ vòng xoay to to tại La Gi, qua đèn đỏ luôn thì phải -> biển chỉ dẫn quẹo phải tiếp -> đi thẳng nữa thẳng mãi -> tới 1 con đường hơi đau khổ -> rẻ phãi theo hướng Prince d' Annam resort -> Kê Gà -> Tiến Thành -> Phan Thiết -> Mũi Né -> ra Bàu Trắng -> đi đường mới ra Phan Rí Cửa -> Liên Hương -> QL1A -> Vĩnh Tân -> Cà Ná -> quẹo phải vào làng muối Cà Ná -> thoe đường ven biển núi Dinh -> Sơn Hải -> chạy miết tới Phan Rang -> quẹo phải về Ninh Chữ.

Hôm tết e đi đường đẹp roài, còn bữa h thì ko biết. Riêng đoạn núi Dinh thì hơi ghê vì mới làm, đá còn lăn, cát còn chùi. Bác có thể skip mà theo QL1A về luôn Phan Rang.
Đoạn từ Bàu Trắng ra Phan Rí Cửa đường mới làm tốt, but ko đẹp như mọi ng hay nghĩ (cơ bản nó ko sát biển như em nghĩ).

View attachment 479567
Cảm ơn các bạn đã tận tình chỉ dẩn .

Hạng B2
10/5/13
349
166
43
Bác đi như này:

View attachment 479567
Cám ơn bác, em cũng sắp đi đoạn này, tổng thời gian bác đi bao nhiu vậy? Dừng nghỉ ở đâu?

Hạng B2
25/9/11
165
248
43
45
Tân Phú
tngocdan.wordpress.com
Lúc thoãi mái sung sức thì đi QL, đi 1 hồi thì chán lắm. Rẻ ra đường ven biển đi xa hơn 1 chút nhưng mà cảnh đẹp, đường khá đẹp, láy thóai mái và phấn khích. Buồn buồn dừng xe chụp choẹt.

Hạng D
20/5/13
1.162
2.834
113
www.flickr.com
Cám ơn bác, em cũng sắp đi đoạn này, tổng thời gian bác đi bao nhiu vậy? Dừng nghỉ ở đâu?

Em đi phiêu bạt lang thang nên ko có áng chừng thời gian đâu bác ạ.
Thường thì nếu đi tới Nha Trang, em sẽ skip đoạn Long Hải - Lagi mà đi Ql1A từ SG ra tới Phan Thiết luôn. Vì thực tế đoạn Long Hải - Lagi chỉ có 1 đoạn sát biển, còn lại đi giữa bình nguyên và đường thì bé mà còn lắm áo vàng.
Em hay xuất phát tầm 3h sáng, tới Phan Thiết 6h - 6h30 sáng, cà phê ăn sáng (thường em sẽ ăn cơm tấm quán Xíu ở chợ Phan Thiết và ra chỗ ks gần Đồi dương cà phê) tới 7h30 - 8h em lại đi tiếp về Mũi Né, Bàu Trắng... Selife dừng xe ngắm cảnh tự kỉ các kiểu.
Sau đó sẽ đi tiếp ra Liên Hương, Cà Ná, Sơn Hải và về Phan Rang. Tầm 12h 13h là em tới Phan Rang, ăn cơm gà Hải Nam đường Lê Hồng Phong (nếu em nhớ k nhầm, bác google đi quán này nổi tiếng).
Rồi lại phi đường Vĩnh Hy ra Cam Ranh (đường Vĩnh Hy có nhiều bãi đỗ xe ngắm cảnh đẹp), tới Mỹ Ca lại quẹo vào đi đường ven biển - sân bay về Tp Nha Trang.
Ra Nha Trang thì em hay ở Muongthanh Nhatrang Luxury (60 Trần Phú), ăn cơm Việt Nam, hải sản Long Vũ/quán khác ở Tháp Bà, bò né beefsteak Mỹ Cảnh, ....

Lúc về thì em đi lung tung nên ăn uống cũng k đúng bữa :)

Tập Lái
13/10/16
40
13
8
43
Chào bạn,

Tìm được bài của bạn mừng quá, tết này từ mình cũng dự định đi cung đường Sai Gon -> Mũi Né -> Ninh Chữ -> Nha Trang -> Đà Lạt. Trên đường mình định ghé một trong các đảo Bình Hưng hay Bình Ba, hoặc ghé Bình Lập hay Bình Tiên, nhưng trước giờ chưa đi đảo khu vực đó bao giờ, nhờ bạn tư vấn dùm mình xem đi đảo nào về trong ngày là tốt nhất, với chổ ăn, chổ gửi xe,...
Thực sự mấy hôm nay hỏi trên diễn đàn mà ko ai trả lời, nên gặp bài của bạn mừng quá đào mộ tí :)

Cảm ơn bạn nhiều,

Cũng không lâu đâu Bác. Ảnh chụp lúc 12h 40 ở Bình Hưng. 5h30 chiều thì về đến Quận 11. Skip đoạn Mũi Dinh vì QL1 dễ đi hơn. Phan Thiết về Dầu Giây bằng QL1 đúng là đoạn tử thần rất hẹp và đông xe. Nên đi ven biển Long Hải cho nhẹ cái đầu.