Hạng B1
16/11/14
71
25
18
34
Chịu bác chủ thớt luôn, đi cái xe hơn tỷ bạc mà ko chịu đọc HDSD gì cả !
Do mới lần đầu nên bỡ ngỡ thôi mà bác...hi.. đi 1 time là rành rọc rọc ấy chứ..^^

Hạng B2
17/6/10
144
91
28
Tp.HCM
Bác ơi , mình đã cọc con camry 2.0E bên toyota cần thơ . Trương phòng kinh doanh đã làm việc với mình . Nói rất rõ về vấn đề bảo dưỡng ( 100% hoàn toàn miễn phí tiền dầu nhớt lun nhé ) bởi vậy người ta nói dịch vụ bảo dưởng của toyota là nhất , giờ thì e đã tin :D . bác k tin cư alo 0939189818 bảo trân toyota cần thơ bác sẽ rõ
Em nói bác nghe nè, nếu bác đi nhiều, vd 1 năm mà đi 24.000km ( mỗi tháng đi 2000km ) thì bốn năm bác đi hết 96.000km. Theo cấp độn bảo dưỡng, thì 96.000km bác có 20 lần thay nhớt, camry thì chắc mỗi lần thay tầm 4L, em cho bình quân mỗi lần hết 1tr, còn nước làm mát khỏi tính đi, thì họ cũng chỉ cho bác 20tr. Còn bác mua Mazda hoặc Sonata, họ giảm cho bác ít nhất cũng 35 củ, còn tặng này nọ, thì cái nào lợi hơn?! Nhìu khi mới nghe tưởng nhiều, chứ tính ra chẳng bao nhiu. Cái này là em nói bác chạy nhìu nha, chứ bác chạy 1 năm chỉ có vài ngàn km thì chẳng đáng bao nhiu đâu!

Hạng B2
12/11/14
255
375
63
London, United Kingdom
sáng đọc được 2 trang thì chỉ biết cười trừ, còn giờ đọc hết thì ... chỉ biết khóc. Mấy bác chạy xe chưa rành thì chịu khó đọc thêm HDSD, còn mấy bác sale thì đừng vô bơm đểu nữa, thối lắm T__T

• Like
Reactions: phatlp and tucani
Nghe bác mô tả hiện tượng có vẻ bị giống chiếc Santa Fe nhà em hồi xưa. Lâu lâu lên xe đạp thắng cái, xong là thắng ăn sâu vô luôn, không nhúc nhích được, bấm đề cũng chỉ sáng đồng hồ, không nổ máy. Lúc nào hên thì một hồi nó nhả thắng ra lại, xui thì nhờ taxi 7 chỗ kích acquy mới nổ máy. Tưởng bị hư acquy mà không phải, em thay rồi mà cũng bị. Cuối cùng đem ra hãng thì hãng nói là bị hư cái cảm biến thắng gì đó, em nhớ thay khoảng mấy trăm ngàn, từ đó không bị nữa :).

Hạng B1
13/11/15
96
74
18
35
sáng đọc được 2 trang thì chỉ biết cười trừ, còn giờ đọc hết thì ... chỉ biết khóc. Mấy bác chạy xe chưa rành thì chịu khó đọc thêm HDSD, còn mấy bác sale thì đừng vô bơm đểu nữa, thối lắm T__T

Xin lỗi 2 bác nếu em có nói k phải. Các bác đã bao giờ mở quyển hướng dẫn của CX 5 ra chưa ạ ? Em thì em đọc rồi bác :). Không có chỗ nào giải thích vấn đề này cả nên là em mới hỏi.

Nếu bác giỏi thì trả lời giúp. Các bác vào rồi cười, đi ra thì cũng không giúp ích gì đâu ạ. Em chân thành cảm ơn bác.

TCV
Hạng B1
19/4/11
76
25
18
cái vụ đạp thắng này sáng hôm nay đưa F1 đi học chút xíu nữa là con vợ 2 của em đâm đít cái xe trước rồi, xe đang chạy ở tốc độ 40 km/h phía trước em nhìn thấy xe trước đèn đỏ đít thế là em đạp thắng nhưng thắng không ăn nên em buộc phải đạp lút chân thắng đụng sàn cho lếch bánh nhưng không lêch bánh mà nó bò tới xác đít cái xe trước, cái 0,5 m nữa là tung đít rồi, mừng hú hồn. Nhưng em không hiểu lý do gì ở tốc độ 40 km/h khoảng cách giữa xe em và xe trước khoảng 10 m nhưng lại thắng không ăn vậy? có bác nào biết chỉ em với?
Trời xe bac biển số bao nhiêu để em biết hôm nào gặp em né chứ k là bác ủi vào đít em( nói chứ tình hình này bác đi kiểm tra phanh gấp thôi)

Hạng D
6/5/07
1.704
18.525
113
Cai sach hdsd no cu chuoi lam! Virt Chung Chung cho cac dong xe nen doc eo hieu gi!
Sorry khong co day tieng Viet, vi moi sd android

• Like
Reactions: kiaduoicut123
Hạng D
15/11/13
3.858
4.673
113
Cái vụ bảo hành 4 năm hoặc 40.000km thì hãng nào cũng đều nói rõ là tùy điều kiện nào đến trước. Tức là không có chuyện sau 4 năm nếu chưa chạy đến 40000km thì vẫn được bảo hành vì điều kiện 4 năm đã tới trước :D

Còn ngoài ra vụ thay nhớt, nước là mát free thì cái này tùy đại lí có chính sách ưu đãi khác nhau, chứ hãng thường không có chính sách như vậy nên bác đừng so sánh hãng này hãng kia chỉ vì chuyện này. Giống như đi mua xe thay vì họ bớt ngay tiền mặt thì họ tặng cho bác gói free bảo dưỡng vậy thôi :D. Nhưng họ bớt cái này bác lỗ hơn. Như bác ở trên nói là thay nhiều lắm là 20 triệu tiền nhớt, nhưng cái 20tr này là tiền hãng báo giá cho mình, chứ họ nhập vào đống nhớt không biết tới 12 triệu không nữa :D. Em toàn đề nghị đổi các gói khuyến mãi ra tiền tươi thóc thật luôn đỡ nhức đầu, thứ duy nhất em lấy khi mua xe là cái bảo hiểm vật chất :D

• Like
Reactions: tung3tvn and tucani
Hạng B1
2/10/15
85
16
8
27
Cái vụ bảo hành 4 năm hoặc 40.000km thì hãng nào cũng đều nói rõ là tùy điều kiện nào đến trước. Tức là không có chuyện sau 4 năm nếu chưa chạy đến 40000km thì vẫn được bảo hành vì điều kiện 4 năm đã tới trước :D

Còn ngoài ra vụ thay nhớt, nước là mát free thì cái này tùy đại lí có chính sách ưu đãi khác nhau, chứ hãng thường không có chính sách như vậy nên bác đừng so sánh hãng này hãng kia chỉ vì chuyện này. Giống như đi mua xe thay vì họ bớt ngay tiền mặt thì họ tặng cho bác gói free bảo dưỡng vậy thôi :D. Nhưng họ bớt cái này bác lỗ hơn. Như bác ở trên nói là thay nhiều lắm là 20 triệu tiền nhớt, nhưng cái 20tr này là tiền hãng báo giá cho mình, chứ họ nhập vào đống nhớt không biết tới 12 triệu không nữa :D. Em toàn đề nghị đổi các gói khuyến mãi ra tiền tươi thóc thật luôn đỡ nhức đầu, thứ duy nhất em lấy khi mua xe là cái bảo hiểm vật chất :D
bác nói đúng ý e:D