Hạng B2
24/12/12
147
159
43
tình hình là tết này được nghỉ 8ngày..e và đình tính chạy xe đi động phong nha...dự tính sẽ đi hết 3 ngày tới nơi(tính vậy thôi chứ chưa biết thực tế sao các Bác) hỏi điểm dừng nghỉ ngơi và hướng đi;)

Hạng D
15/6/11
4.619
810
113
41
Hơi bị xa, sao bác ko đi máy bay cho khỏe ạ.

Hạng B2
24/12/12
147
159
43
e cũng tính vậy mà đại ca ở nhà thích đi oto mới khổ chứ......chắc phải đổi nơi khác đi quá.

Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai
Re:hỏi kinh nghiệm về tuyến đường sài gòn - động phong nha

tie1690 nói:
tình hình là tết này được nghỉ 8ngày..e và đình tính chạy xe đi động phong nha...dự tính sẽ đi hết 3 ngày tới nơi(tính vậy thôi chứ chưa biết thực tế sao các Bác) hỏi điểm dừng nghỉ ngơi và hướng đi;)
Mời bác sang đây đi chung với bọn em
http://www.otosaigon.com/...94&mpage=5#6189323

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53

Đường xá tết thì chạy thoải mái, vắng xe và CSGT cũng không nhiều! Bác đi theo hướng nào? Đường HCM hay QL1A?

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113

Đi chung cho vui bác

Hạng C
2/9/11
538
388
63

Động Phong Nha tuyệt đẹp, em đã đi 2 lần rồi. Dịp tết đi đường rất thoải mái. Đi đường HCM thì đẹp và thú vị hơn nhưng không nên đi QL 14 qua Đồng Xoài. Lộ trình đi và về theo em thì như sau:
Ngày 1: Sài Gòn - Nha Trang: Tới Nha Trang thì ăn nem nướng, bún cá (hỏi dân địa phương) hoặc cơm gà số 1 Phan Bội Châu rất ngon.
Ngày 2: Nha Trang - Đà Nẵng: Tới Đà Nẵng thì ăn mì quãng ở đường Hải Phòng.
Ngày 3: Đà Nẵng - Đồng Hới: Ở Đồng Hới ăn cơm niêu (quên tên) ở phía sau khách sạn Hằng Nga (Hằng Nga nằm trên QL1 bên phải hướng Nam - Bắc).
Ngày 4: Đồng Hới - Phong Nha - Huế: Huế trước đây em ở KS Duy Tân trên đường Hùng Vương.
Ngày 5: Tham quan Huế
Ngày 6: Huế - Kon Tum: KS Indochine dịch vụ tốt và giá hợp lý.
Ngày 7: Kom Tum - Buôn Mê Thuột.
Ngày 8: Buôn Mê Thuột - Gia Nghĩa - Đèo Lộc Bắc - QL20 Madaguoil - Dầu Giây - Sài Gòn.
Chúc bác một chuyến đi thành công!

Tập Lái
10/1/12
33
0
6

Di dong THIEN DUONG rat dep,cach dong PHONG NHA 40km,chu y toc do ,XXX ngoai do bien so la THEM lam,Bac di chu y doan tu dong PHONG NHA den dong THIEN DUONG xxx dung 2 tram luon do,chuc Bac di choi gia dinh vui ve.

Hạng B2
24/12/12
147
159
43

e cam ơn các bác đã tư vấn cho em,thanks bác MinhKhanh nhé..Nghe mấy bác kia nói đi chung nhậu nhiều nên e cũng hơi ớn..chưa biết tính sao.cho e hỏi kỹ hơn tại sao lại ko nên đi qua đồng xoài vậy bác

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113

MinhKhanh nói:
Động Phong Nha tuyệt đẹp, em đã đi 2 lần rồi. Dịp tết đi đường rất thoải mái. Đi đường HCM thì đẹp và thú vị hơn nhưng không nên đi QL 14 qua Đồng Xoài. Lộ trình đi và về theo em thì như sau:
Ngày 1: Sài Gòn - Nha Trang: Tới Nha Trang thì ăn nem nướng, bún cá (hỏi dân địa phương) hoặc cơm gà số 1 Phan Bội Châu rất ngon.
Ngày 2: Nha Trang - Đà Nẵng: Tới Đà Nẵng thì ăn mì quãng ở đường Hải Phòng.
Ngày 3: Đà Nẵng - Đồng Hới: Ở Đồng Hới ăn cơm niêu (quên tên) ở phía sau khách sạn Hằng Nga (Hằng Nga nằm trên QL1 bên phải hướng Nam - Bắc).
Ngày 4: Đồng Hới - Phong Nha - Huế: Huế trước đây em ở KS Duy Tân trên đường Hùng Vương.
Ngày 5: Tham quan Huế
Ngày 6: Huế - Kon Tum: KS Indochine dịch vụ tốt và giá hợp lý.
Ngày 7: Kom Tum - Buôn Mê Thuột.
Ngày 8: Buôn Mê Thuột - Gia Nghĩa - Đèo Lộc Bắc - QL20 Madaguoil - Dầu Giây - Sài Gòn.
Chúc bác một chuyến đi thành công!
Gioosng chuyến rồi em đi nè
Sao bác k đi động THIÊN ĐƯỜNG luôn cho đẹp, coi chừng xxx, em bị ở gần Động PHONG NHA,