Tập Lái
9/2/15
1
0
1
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Tinh hình là sắp sinh nhật xã nhà em mà anh ý là dân kĩ thuật chỉ mê sửa chữa, em muốn tặng anh ý bộ đồ nghề sửa xe ô tô mà phận nữ nhi mù tịt về thế giới công nghệ nên mạo muội tạo nick lên đây xin ý kiến của các cao nhân:)) Xin mọi người tư vấn dùm em với ạ, nên mua bộ hay mua lẻ, mua ở đâu, giá bao nhiêu là vừa. Em cám ơn lắm lắm.

Hạng C
5/9/13
548
587
93
Hi Mợ,
Mợ có thể mua cho A xã bộ tuýp (tương tự như hình), bán nhiều ở chợ Dân Sinh, giá thì vô chừng (tùy vào chất lượng & số lượng tools), từ vài trăm đến vài triệu. Mợ nên tham khảo trên web trước để có thêm thông tin.
P/S : Nếu A xã khen thì tốt nhưng nếu chê thì Mợ đừng bảo mình xúi nhoá ! :3dxxx:
Hỏi mua bộ đồ nghề sửa xe ô tô

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
3/1/12
1.556
5.150
113
tp.hcm
Hi Mợ,
Mợ có thể mua cho A xã bộ tuýp (tương tự như hình), bán nhiều ở chợ Dân Sinh, giá thì vô chừng (tùy vào chất lượng & số lượng tools), từ vài trăm đến vài triệu. Mợ nên tham khảo trên web trước để có thêm thông tin.
P/S : Nếu A xã khen thì tốt nhưng nếu chê thì Mợ đừng bảo mình xúi nhoá ! :3dxxx:View attachment 210988
bộ này chắc vài triệu hả bác chủ

Hạng C
5/9/13
548
587
93
bộ này chắc v
Hỏi mua bộ đồ nghề sửa xe ô tô
ài triệu hả bác chủ
E cũng không biết, hình này e lấy trên mạng để minh họa thôi chứ không dám chơi...
E thì trình độ Amateur nên ra chợ DS mua cái tay trung 80K, mấy đầu ống thường xài như 6, 8, 10, 12, 14, 15, 17, 21, hàng Đức có, Đài Loan có,... trung bình 15K đến 20K/cái, thêm 1 ống nối 20cm, tất cả tốn tới ...250K !!!...ngon choét...để vọc phá linh tinh. E không dám mua nhiều vì sợ lỡ ngứa ngáy tay chân, thấy con nào vừa vừa thì tháo ra chơi chắc tiêu luôn V2 mất...

Hạng D
7/11/13
1.099
8.147
113
E cũng khônggia mua nhiều vì sợ lỡ ngứa ngáy tay chân, thấy con nào vừa vừa thì tháo ra chơi chắc tiêu luôn V2 mất...
Em cũng mua như bác nhưng xe có cái gì em đem ra garage cho chắc. :)

Hạng D
17/10/13
1.437
12.051
113
Em ké theo chút: mấy cái ống tuýp thường dùng cho xe oto là số mấy vậy, em định mua vài cái phổ thông để sửa vặt cho xe

Hạng C
5/9/13
548
587
93
@meoi : nếu sửa lặt vặt thì mấy số trên của e là đủ...mệt rồi bác.