Hạng B2
17/11/14
161
94
28
40
Hi Mấy bác
Tình hình là đăng ký xe Orlando giá 620 triệu mà sao lệ phí trước bạ phải đóng đến 70.400.000 nhỉ, đại lí nói thuế Bình Dương là như vậy. em không hiểu, tưởng là 10% trên hoá đơn chứ.
Em xin cao kiến và văn bản pháp luật ạ.

Hạng B2
12/10/15
149
84
28
33
Văn bản pháp luật thì k có!
Chỉ có cao kiến cho bác.
Giá xuất HĐ 620 tr nhưng nhà nước áp thuế cho con xe này là 704tr vì trước đó giá xe này phải nằm ở mức 704tr lúc nhà sản xuất áp giá và đưa cho cục thuế văn bản giá xe niêm yết.
có thể sau 1 thời gian kinh doanh giá xe được giảm nhưng mức thuê nhà nước xe không giảm.
nên bác có xhđ 500tr vẫn phải đónggias 704tr bác nhé.
Chào Thân ái và quyết thắng.

Hạng C
18/11/15
994
450
63
TP. HCM - Sài Gòn
Chỉ có cao kiến cho bác.
Giá xuất HĐ 620 tr nhưng nhà nước áp thuế cho con xe này là 704tr vì trước đó giá xe này phải nằm ở mức 704tr lúc nhà sản xuất áp giá và đưa cho cục thuế văn bản giá xe niêm yết.
có thể sau 1 thời gian kinh doanh giá xe được giảm nhưng mức thuê nhà nước xe không giảm.
Chuẩn luôn ạ. Muốn biết đại lí có thuốc hay không thì bác cứ lấy tờ thuế gốc để xem hoặc ra chi cục thuế sẽ có biểu phí chính xác nhé.

Hạng B1
6/10/16
67
41
18
40
Chỉ có cao kiến cho bác.
Chuẩn đó bác.

Hạng B2
17/11/14
161
94
28
40
Chuẩn luôn ạ. Muốn biết đại lí có thuốc hay không thì bác cứ lấy tờ thuế gốc để xem hoặc ra chi cục thuế sẽ có biểu phí chính xác nhé.
Hi bác. Việc là thằng bạn e nó cãi với e là thuế trước bạ tính theo hoá don, xuat nhieu đóng nhiêu, em nói sai, ăn thua đó nhà sản xuất nữa,
Nên hỏi xem sao, chứ đại lí sao thuốc được trong khi giấy nộp tiền thể hiện số tiền đã nộp.

• Like
Reactions: Thành Trạng
Hạng C
18/11/15
994
450
63
TP. HCM - Sài Gòn
Hi bác. Việc là thằng bạn e nó cãi với e là thuế trước bạ tính theo hoá don, xuat nhieu đóng nhiêu, em nói sai, ăn thua đó nhà sản xuất nữa,
Nên hỏi xem sao, chứ đại lí sao thuốc được trong khi giấy nộp tiền thể hiện số tiền đã nộp.
Nói chung, thuế nhà nước k bao giờ lỗ. Cái nào cao hơn thì thu theo cái đó. Toàn chủ xe chịu đòn.