Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
866
4.998
93
TPHCM
Các bác rành cho em hỏi phần tường bao quanh căn hộ là chỉ tính tường hay tính luôn cái khung và cửa sổ

Trên hợp đồng mua bán luôn ghi diện tích thông thuỷ -> không bao gồm bức tường bao quanh căn hộ
Căn hộ em bị thấm cửa sổ -> thấm cả bức tường báo BQL ban đầu thì BQL lấy cái bảng bàn giao nhà ra nói rằng đã hết bảo trì 2 năm cho các trang thiết bị -> em cũng ờ ờ và em đi search ông gu gồ thì ra cái Luật nhà ở Ở đây trong đó ghi rõ phần diện tích chung thì phải được bảo trì bởi phí bảo trì. Hehehe thế là em mang all thông tin đưa cho BQL sau vài ngày có 1 em call báo rằng bên BQL sẽ hỗ trợ phần tường thấm nhưng em phải bỏ tiền sửa chữa cái phần thấm từ khung cửa sổ (thực chất do ông thi công kém trát trét silicon kg kỹ làm thấm nước qua ron khung, em nghĩ vậy :D)

Em vẫn 1 mực không đồng ý và em yêu cầu BQL cho em 1 lá thư từ chối bảo trì ghi rõ lý do abcd gì trong đó nhưng ẻm cứ nói mời anh đến Văn phòng BQL và cứ để trôi qua

Xin hỏi các bác như vậy cái cửa sổ và khung cửa sổ là mình phải tự bảo trì à?

Thanks các bác

Hạng B2
26/2/08
420
160
43
hanoi
taxivip.com.vn
Ý BQL -BQT là tường bên ngoài căn hộ thuộc SHC còn cửa sổ thuộc SHR. Tuy nhiên tiền chẳng phải của cá nhân BQT hay BQL nên các bên cũng không nên cứng nhắc. Nếu BQL / BQT không chịu chi hết thì hai bên thống nhất tỷ lệ nào đó để cùng Win - Win. :)))

Hạng D
2/3/11
2.435
29.285
113
2% bảo trì là bảo trì cho cái căn hộ của mình, tường, cửa sổ, hệ thống nước, điện,...các thể loại. Họ phải lấy từ đó sửa và thay cho mình (chứ chả le mỗi nhà thay 1 loại cửa sổ khác nhau sao). Hàng tháng nộp phí quản lý là có tiền bảo trì cho mấy thứ chung rồi.

• Like
Reactions: beken_2002