Hạng B2
24/2/14
401
608
93
Chạy Trường hông biết hỏi ai nên hỏi các bác.
Xin mod cho em vài ngày.
Con em năm sau vào lớp 1.
Không biết trường công cấp 1 nào tốt ở Q11 vậy các bác, làm thế nào để đăng kí được 1 suất. Cám ơn rất nhiều!
Chúc các bác lái xe an toàn!

Hạng D
10/6/10
1.413
1.236
113
Nói thật bác, ban đầu con e cũng định chạy trường vào Q5, mà cuối cùng suy nghĩ lại thấy phí qua'. Lớp 1 mà, học hành có bao nhiêu đâu. Rồi sau đó phải lo khâu đưa đón, trường điểm lớp thì đông, trường thì chật, chả có chỗ chơi.

Cuối cùng cho học đúng tuyến, gần nhà :D

• Like
Reactions: tom79
Hạng D
30/7/16
2.635
57.921
113
Mấy bác có nhu cầu cho vào mục CNL, em đảm bảo được tư vấn tận răng, nhanh và đầy đủ. Ở đây toàn "chiên gia luật GTĐB" thôi :3dcuoi:
Anh này đúng nè. Năm trc mình nhờ anh Zũ camry chỉ chỗ cho con luyện tiếng Pháp vào học song ngữ tiếng Pháp lun. Bà xã hỏi sao anh biết thì mình téo dám nói thả thính đc trên cnl!

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Không nên chạy trường cấp tiểu học. Vì theo qui định mới bây giờ con bác có học giỏi hay dở thì ở trường nào cũng chỉ nhận xét trong sổ học bạ là Đạt hoặc chưa đạt chứ bây giờ không cho chấm điểm nữa đâu. GV trường điểm em xin thưa là rất chảnh nữa đó, vì họ nghĩ họ giỏi nên mấy cha mẹ hsinh mới tốn tiền tìm đến họ

• Like
Hạng C
18/10/16
714
11.413
93
Cấp một thì không cần chạy trường, nhưng nếu bác chủ ở khu dân cư phức tạp ( như q4 nhà em) thì cùng nên tìm cho bé trường ở khu vực khác để tránh nhiễm thói hư tật xấu từ những bé sống trong môi trường phức tạp, vì trẻ con thì học hư nhanh lắm.

• Like