Hạng B1
6/2/13
94
0
0
tình hình là em mới tậu con cativa 2012, mà nhìn cái vô lăng nó trống trơn không ưa chút nào, e thấy có bác đã gắn dc cái điều khiển âm thanh vào, em muốn hỏi các bác có biết chỗ nào bán và lắp đặt ở sài gòn hok ạ, nhân tiện em muốn hỏi luôn cái màn hình DVD cho cap, các biết có biết chỗ nào bán màn hình mà lắp thẳng vào man hình trung tâm và vẫn giữ dàn CD theo xe hông ạ, em tham khảo vài chỗ thì họ bảo phải gỡ bỏ dàn CD zin và lắp vào đó, nhưng em thì hok thích như vậy, e thích chuyển cái màn hình thông số xuống gần cần số và cái màn hình DVD thì lắp vào đó, các bác nào biết chỉ em với, mới lần đầu đi xe hok biết làm chỗ nào hết, với lại em dân bình dương, nên ở sài gòn ko biết chỗ nào làm mấy cái này hết ạ, mong các bác giúp em.

Hạng C
30/5/07
501
68
28
53
bác ra ADV chỗ bác Diệu (Trung Tam Điện tử Quang Diệu ) , yêu cầu bác ấy giữ lại giàn CD zin theo xe , và gắn thêm màn hình DVD thôi .Mình đã làm rồi nhìn đẹp mà giữ lại duoc giàn zin theo xe để gắn thêm dk trên volang duoc .

Hạng B1
6/2/13
94
0
0
bác cho em cái địa chỉ đi bác, bên nước ngoài em thấy có bán 1 bộ DVD giữ lại toàn bộ đồ zin của xe đẹp lắm ma tiếc là em chưa đủ tuổi up hình để cho các bác xem.

Hạng C
30/5/07
501
68
28
53
Đây nè bác :
Địa chỉ: 297 An Dương Vương , Q5
Điện thoại:08 3839 8889

Tập Lái
20/1/13
16
5
3
http:// www.otosaigon.com/forum/Chevrolet-Captiva-với-màn-hình-All-in-One-Blaupunkt-New-York-800-m4230426.aspx

Hạng B1
6/2/13
94
0
0
hok phải loại này bác ơi, cái em từng thấy nó có mặt dưỡng riêng luôn, cái màn hình hiện thị thông tin sẽ nằm ở dưới màn hình dvd, nhìn đẹp lắm bác ạ, nhìn như theo xe như bên mỹ vậy đó bác, tiếc là ở việt nam không thấy, e thì chưa đủ tuổi up hình mới tức, giờ em đang quan tâm cái điều khiển âm thanh trên vô lăng, nhìn cái vô lăng trống trơn ức chế lắm các bác ạ.
@ballam thank bác để em ghé qua đó thử, bác up hình cái xe bác cho em xem tí dc hok ạ.

Last edited by a moderator:
VIP CARD MEMBER
20/4/07
1.716
185
63
zaka87 nói:
hok phải loại này bác ơi, cái em từng thấy nó có mặt dưỡng riêng luôn, cái màn hình hiện thị thông tin sẽ nằm ở dưới màn hình dvd, nhìn đẹp lắm bác ạ, nhìn như theo xe như bên mỹ vậy đó bác, tiếc là ở việt nam không thấy, e thì chưa đủ tuổi up hình mới tức, giờ em đang quan tâm cái điều khiển âm thanh trên vô lăng, nhìn cái vô lăng trống trơn ức chế lắm các bác ạ.
@ballam thank bác để em ghé qua đó thử, bác up hình cái xe bác cho em xem tí dc hok ạ.
Xe em đã làm đầy đủ như ý cùa bác vậy đó. Mặt dưỡng màn hình đa thông tin đưa xuống phía dưới, còn cái hộc đó thì mới đầu em gắn cái monitor để xem DVD, giữ lại dàn CD gin.(chỉ mới đổi cái Head Sony sau này). Cái mặt dưỡng này gin không có độ chế gì hết.
Trên volang có gắn 2 bộ điều khiển gin của GM luôn. Nói chung là rất độc. Em đã có từng post trên OS này rồi nhưng chưa tìm lại đường link. Để em tìm lại show cho bác coi chơi.
Em vừa tìm được link: http://www.otosaigon.com/forum/Chu%e1%ba%a9n-b%e1%bb%8b-%c4%91%e1%bb%99-xe-m1018294-p2.aspx

cái này version1 còn những lần làm sau kg có report lai.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
6/2/13
94
0
0
em thật sự muốn gửi cho bác coi cái hình gắn thêm màn hình DVD cho cap mà em từng thấy mà không chèn link dc, ý em là cái xe bên mỹ thế nào thì nó y như vậy, đang tìm cái màn hình đó, nếu ko được thì chắc em phải làm giống bác thôi, nhìn cũng đẹp lắm bác ạ, mà bác làm ở chỗ nào vậy bác tranguyen.

Hạng B1
6/2/13
94
0
0
các bác cho em hỏi là sao chiếc captiva 2013 mới mua của em nó không tự lock cửa vậy các bác, em tìm hiểu trên mạng thì mọi người nói là phải chạy lại phần mềm, nhưng em hỏi hãng thì họ nói hok biết, chắc tại em ở tỉnh lẻ, em ở bình dương ạ, bác nào biết sài gòn có làm cái vụ này hok chỉ em với.