Hạng B2
12/3/07
130
0
16
Tình hình là em mới mua xe ,mà kinh nghiệm đi lại trong Hà Nội thì chưa có ,bác nào có thể chỉ giúp em 1 vài kinh nghiệm và những tuyến phố cấm oto ,cấm rẽ ,oto 1 chiều ..................mong sớm nhận được giúp đỡ .

Hạng C
18/5/07
524
4
18
53
kinh nghiệm của em là tích lũy giờ bay, chịu khó quan sát.
Đường sá hiện nay mở mang nhiều, biển cắm thay đổi liên tục nên ngoài việc bác mua bản đồ để trong xe (bản đồ có vẽ đường 1 chiều) thì bác cũng chịu khó quan sát và ghi nhớ thôi.
Mới chạy trong phố thì cứ tà tà, theo đuôi xe trước mà chạy, tránh lấn tuyến, ko cố vượt khi đèn đỏ, nhường đường người khác... 1 thời gian tay nghề lên ngay mà bác.

Hạng C
30/1/07
898
34
28
Lúc nào rảnh bác đi 2B lượn qua những tuyến cần đi lại bằng 4B trước để khảo sát và nhớ những điểm cần lưu ý. Khu vực Hoàn Kiếm thường có biển tuyến phố văn minh, cấm dừng đỗ (dù không có biển cấm). Lên khu đó cứ vào bãi gửi ngay đầu hồ cho lành, có 10k/lần. Trước khi rẽ/dừng/đỗ thì bác chịu khó để ý biển cấm ở đầu đường. 1 vài giao lộ có biển cấm đặt trước giao lộ cỡ 20-30m, ví dụ cấm rẽ trái từ đường Giải Phóng vào bến xe Giáp Bát, cấm rẽ ra phố Hàng Bông từ phố Hàng Da....

Tập Lái
11/12/08
34
3
0
49
Hà Nội
db.tt
Em cũng giống bác chủ thớt và đang tính mua 1 cái PPC có GPS để sử dụng Vietmap mà không biết cái Vietmap này có giúp gì được mình không.

Hạng B2
12/3/07
130
0
16
tvtruc nói:
Em cũng giống bác chủ thớt và đang tính mua 1 cái PPC có GPS để sử dụng Vietmap mà không biết cái Vietmap này có giúp gì được mình không.
có cái đấy thì tốt quá còn gì nữa.

Tập Lái
17/12/08
8
0
0
Kinh nghiệm của em là khi bắt đầu đi đến đâu nhất là những chỗ đi lần đầu thì tính toán trước lộ trình sẽ đi. Điều này chẳng những tiết kiệm được thời gian (do đỡ vòng vèo hỏi đường), tiền (đỡ tốn xăng) và tránh vi phạm giao thông (đi nhầm đường cấm).
Em hay tra cái này trước khi đi (tra được vị trí số nhà luôn, rất tiện):
[link]http://www.diadiem.com/[/link]