Hạng D
16/11/09
1.979
590
113
Chả là em tập tành tự làm, thấy thay lọc gió đơn giản, nên định search trên mạng để mua và tự thay. Thấy bán trên Lazada, Tiki,... nhiều và giá mềm.
Ví dụ như 2 sản phẩm sau, các bác cho hỏi chất lượng của nó như thế nào ạ? Sử dụng có ổn không? Nếu tự thay thì nên chọn sản phẩm nào ạ?
Cảm ơn các bác!

Hình ảnh và link: https://www.lazada.vn/products/loc-...4n.searchlist.list.58.aba06eb9mMqEJJ&search=1

• Like
Reactions: chinhlinhkien.com
Hạng F
29/10/16
11.586
22.239
113
Pháp
Nói chứ mấy đồ 'phụ tùng' nói ra thì chính hãng, nhưng thật tế là do những hãng khác cung cấp, đóng mã nhản vào. Chỉ nên dùng những hãng nổi tiếng, chứ hãng trôi nổi thì rất khó đánh giá.

Thí dụ bougie : champion , Bosch, NGK .....
Lọc thì : Mapco, Bosch, Ridex, Meyle .....
Nhớt : Shell, Mobil, Total, Castrol ......
Ngoài ra còn có những linh kiện khác, tuỳ vào nhu cầu, nhưng dầu sao bạn cần có OEM và lúc đó mới so sánh được, Trên mạng thì có đánh giá của nó.

• Like
Reactions: NgocLuu
Hạng D
13/7/10
1.052
13.880
113
200k là hàng fake nhé anh , mà lọc gió không có công nghệ gì cao siêu nên xài hàng fake cho rẻ cũng được . Dĩ nhiên lọc sẽ không bằng đồ xịn mà vào hãng mua cái lọc 700k chưa chắc đồ xịn . Hãng nó khó chịu khi mình xuống đứng soi thợ thay lọc , ngồi máy lạnh chờ thì hên xui .

• Like
Hạng F
29/10/16
11.586
22.239
113
Pháp
Rất vui. Nhưng bạn phải có... dụng cụ. Đồ nghề căn bản trước. Coi như... tự học tự thay. Vừa học vừa tự sướng. Tôi ủng hộ bạn... thay lọc gió. Lọc dầu trước đi

• Like
Hạng B2
17/4/12
278
408
65
HCMC
Cái mớ lọc gió này, ngày xưa sinh viên nghèo em toàn lấy khẩu trang y tế bịt mồm họng gió lại

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.586
22.239
113
Pháp
Cái mớ lọc gió này, ngày xưa sinh viên nghèo em toàn lấy khẩu trang y tế bịt mồm họng gió lại
Lúc mới có chiếc đầu tiên là sinh viên (toyota starlet) loại lọc tròn dẹp, em lấy ... khăn ăn bao nó lại để tránh dơ, bạn em (là thợ máy renault) nó la quá chừng, vì độ nóng, với có thể gây nghẹt. từ đó em không để giấy ăn luôn.

Còn lần đầu thay lọc dầu, siết hư luôn răng ở lốc máy, thế là chơi cắt vỏ lon nhôm coca làm đệm siết vào ...

Thấy bình không sạc (thời đó không có module), em bẻ mấy cây lam ở relais, thế là nó cứ sạc đến .... bình khô luôn .

Cái quang trọng là chịu khó dọc phá thì sau nầy khó bị dẩn mủi bởi garage. và ít nhất mình hiểu về xe.

Nhưng tuỳ xe, tuỳ đời, giá trị của xe, hay xe còn bảo hành .... đó là chọn lựa của mình