Tập Lái
9/5/13
3
19
3
Chào các bác,

Em có người quen đã mua đất, đang tính xây nhà khu này nhưng thấy cái trạm trộn bê tông thấy ......ớn quá, nghe báo chí nói ô nhiễm bụi cũng khá xa. Có bác nào rành khu này cho em hỏi cái, xung quanh cũng thấy khá nhiều khu dân cư như của Khang Điền... mà sao lại quy hoạch cái trạm nghiền xi măng ở đây vậy. Nghe nói HT1 quy hoạch trạm nghiền ở đây, ko có chuyện sẽ di dời nữa vì ở đây thuận lợi cả thủy và bộ; thậm chí còn đòi tăng công suất mà chưa được.
Bác nào rành tích phân dùm em cái.

• Like
Reactions: dung_thomrau
Hạng B1
9/4/13
86
598
63
Mua đất đầu tư thì nhắm mắt bịt tai hy vọng bán được cho người sau, chứ mà xây ở ngay khu nghiền xi măng thì cũng nên mua bảo hiểm trước để sau này đi khám chữa bệnh đỡ tốn kém bác à. Bụi xi măng nó siêu nhuyễn mà hít vaò phổi thì bác biết thế nào rồi. Công nhân họ cũng chỉ làm hết ca là về, còn mình thì sống ở đó suốt. Có mấy bài báo của dân xung quanh than phiền nước mưa cũng bị ô nhiễm bởi bụi xi măng rồi.
Thêm 1 cái nữa là chung ổ với xe công, lúc nào cũng đậu ỡ đó, ra vô tấp nập, nguy hiểm rình rập, bụi bặm, đường xá sẽ bị hư hỏng hoài.
Nếu được lựa chọn khác thì tội gì chui vào 1 chỗ như vậy để sống hả bác?

• Like
Reactions: dung_thomrau
Hạng B2
28/2/17
217
189
43
Mình có đến đó 4 lần, cảm giác ớn ớn vì xe container và cái trạm nghiền.

• Like
Reactions: CDBenly125
Hạng B1
9/12/11
60
137
33
Do tầm nhìn qui hoạch thôi. Trạm này xây từ 2007 lúc đó ở đây vắng hoe. Không ai nghỉ đất đai khan hiếm như bây giờ. Duyệt cho người ta làm rồi thì đành chịu thôi. Bụi xi măng thì khủng khiếp lắm

Hạng C
6/12/10
586
15.636
93
các bác hãy yên tâm , ở gần trạm nghiền xi măng có gì thì cũng có xi măng lo nhanh chóng :D

Tập Lái
30/10/21
14
67
13
35
Em mới nhận nhà bàn giao dự án Dragon village nằm sát bên trạm nghiền nè đang lo lắng vụ bụi mịn quá ko biết có nên làm nội thất về ở ko? Bác nào cho em xin cái review thực tế với

• Like
Reactions: Khaipy and tuantt
Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Em mới nhận nhà bàn giao dự án Dragon village nằm sát bên trạm nghiền nè đang lo lắng vụ bụi mịn quá ko biết có nên làm nội thất về ở ko? Bác nào cho em xin cái review thực tế với
Chen chúc với xe cont lù lù mỗi ngày a kg lo, lại đi băn khoăn mấy hạt bụi siêu mịn.

Hạng B1
2/3/21
82
48
18
từ 5h-7h tối bác ghé coi cái rồi tính chuyện về ở. đường vào thì chả thấy đường đâu chỉ thấy cont nối đuôi nhau, khói bụi thì bác cứ lại quán cơm đối diện cổng nhà máy đó kêu ly nước hỏi dò bác chủ tiệm cơm là hiểu vấn đề

Hạng D
19/6/11
1.815
345
83
HCM - MFC
Dragon nó có cổng phụ phía trước đi bên trong không chung xe cont... nhưng còn bụi mịn thì chẳng biết sao

Hạng C
25/4/15
611
669
93
44
bác hãy xuống trải nghiệm cho nó chân thật, 9 nguời 10 ý, mỗi nguời 1 nhu cầu. bụi mịn thì bác mang cái đo chất lượng ko khí xuống đo cho có cái nhìn pha-học