Hạng B2
28/3/10
147
3
18
chào các bác
các bác cho em hỏi một chút về đèn xe kia morning slx 2009. xe em lúc rút chìa khóa ra khỏi ổ khóa thì bật đèn pha và đèn cos không sáng chỉ bật được đèn demi thôi. nhưng nếu để chìa khóa chưa dề máy mà bật ở nấc tất cả các đèn check sáng lên thì lại bật đượ c đèn pha và cos. e thấy mấy xe khác rút chìa ra khỏi ổ khòa bật đèn pha và cos vẫn sáng. không biết xe mấy bác có giống xe em không ạ?có một lần em tái máy cái hộp cầu chì dưới cái vô lăng không biết có phải vì vậy mà đèn không sáng không?
xe em là xe nhập bây h chạy gần 10000 km rùi. các bác cho em hỏi có cần đem vô hàng kiểm tra rùi có gì mình trả tiền hay là chỉ thay nhớt vời lọt nhớ trùi chạy tiếp ạ. tại vì em mua xe chay lướt mà chủ củ làm mất sổ bảo hành rùi nen em không biết bay h nen làm gì hết? mong các bác chia se giúp em. chổ em ở gầ n thaco hiệp bình phước không biết chỗ có làm có ok không? thanks các bác nhiệu

Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net
Xe Morning nào cũng vậy bác à, chìa ở vị trí OFF thì không bật được fa/cos mà chỉ bật được đờ-mi. Vì em nghĩ nhà sản xuất tính đến phương án mình dừng xe chỗ tối thì phải bật đờ-mi cho an toàn. Khi khóa ở vị trí ON, hệ thống điện mới hoạt động, khi đó bác mới có thể mở đèn, nhạc và các chức năng có sử dụng điện bình.

Còn về việc kiểm tra xe theo em thì bác nên làm, nên check toàn xe cho an toàn bác ạ, có hư hỏng gì phát hiện sớm cũng tốt, chi phí check xe cũng không bao nhiêu đâu bác, làm cho yên tâm. Xe em thì cứ 4000km là thay nhớt rồi check luôn.

Last edited by a moderator:
Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
Thaco làm tốt  . Định kỳ e ghé Thaco Trần Đình Xu , thấy cũng ok . Chiều nay mới thay nhớt xong chạy thấy mướt rượt