Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hỏi về kính sau xe

Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
tình hình là em không chú ý nhưng hôm nay f1 đụng được kính sau xe thì nói là kính sau nóng quá(nóng quá luôn,đụng lâu không nổi luôn,mặc dù ngoài trời mưa)
mấy bác cho em hỏi xe em bị vấn đề gì vậy?tất cả các kính khác đều mát rượi,chỉ có kính sau là nóng quá cở,chắc chiên được trứng luôn ak, mà em đậu xe trong mát ko à

Hạng B2
3/5/13
381
283
63
Chắc bác chủ quên không tắt chức năng sấy kính sau rồi đó :3danbanh:

Hạng C
21/6/14
901
381
63
Sài Gòn
tình hình là em không chú ý nhưng hôm nay f1 đụng được kính sau xe thì nói là kính sau nóng quá(nóng quá luôn,đụng lâu không nổi luôn,mặc dù ngoài trời mưa)
mấy bác cho em hỏi xe em bị vấn đề gì vậy?tất cả các kính khác đều mát rượi,chỉ có kính sau là nóng quá cở,chắc chiên được trứng luôn ak, mà em đậu xe trong mát ko à
Hỏi về kính sau xe

Bác tắt cái nút có hình số 23. Nút nầy có chức năng sấy kính khi kính bị mờ do hơi nước hay sương bác ah

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: auto751
Hạng D
11/9/14
1.702
52.150
113
Bac cho em hoi nut say kinh cua xe camry nhap 2003 voi ...em ga qua ko biet bam o dau.... Bay gio bac noi em moi biet la co cai vu... Say kinh do...hix...vay ma em di troi mua kinh sau no bi mo em ngung lai lau roi chay tiep...vay ma no van mo....

Hạng B2
3/5/13
381
283
63
Chức năng sấy kính sau để làm gì ạ? Vì em thấy kính lái phía trước, khi đi trời mưa nếu bị mờ phải mở máy lạnh thì mới hết bị mờ.Tks

Chức năng này rất hữu dụng khi trời mưa, kính sau bị đọng hơi nước và làm cho bác không thể nhìn thấy xe đằng sau thông qua cái kính chiếu hậu bên trong xe.

Hạng D
14/6/05
1.590
3.932
113
Đồng Nai
Bac cho em hoi nut say kinh cua xe camry nhap 2003 voi ...em ga qua ko biet bam o dau.... Bay gio bac noi em moi biet la co cai vu... Say kinh do...hix...vay ma em di troi mua kinh sau no bi mo em ngung lai lau roi chay tiep...vay ma no van mo....
Bác tìm cái nút nào có in hình dạng như hình 23 mà bác thevinh78 post đó bác. Thường khi bác bật chức năng này thì có đèn sáng.
Em chưa hiều bác nói lắm, bác bật sấy kính, kinh nóng mà vẩn đọng nước thì e thấy hơi lạ.
Bác đi độ gạt nước kinh sau như hatback là ok ngay thôi hihihi......đùa bác thôi chứ e chạy xe trời mưa cũng ít khi nhìn qua kính sau, 2 kính chiếu hậu 2 bên là đủ rồi.

Hạng B1
21/10/14
80
68
18
Bác tìm cái nút nào có in hình dạng như hình 23 mà bác thevinh78 post đó bác. Thường khi bác bật chức năng này thì có đèn sáng.
Em chưa hiều bác nói lắm, bác bật sấy kính, kinh nóng mà vẩn đọng nước thì e thấy hơi lạ.
Bác đi độ gạt nước kinh sau như hatback là ok ngay thôi hihihi......đùa bác thôi chứ e chạy xe trời mưa cũng ít khi nhìn qua kính sau, 2 kính chiếu hậu 2 bên là đủ rồi.
Trời mưa mà bác nhìn được kính hậu 2 bên thì em cũng phục bác thật. Nước mưa mịt mù trên kính thì bác nhìn cách nào? Đúng ra khi trời mưa thì chỉ có sử dụng được kính hậu trong xe kèm theo mở sưởi kính sau hoặc gạt nước sau để nhìn đường phía sau thôi bác ạ.