Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
Kính chào các bác. Năm mới kính chúc các bác một năm mới sức khoẻ, thành công, thuận lợi và bình an.
em về quê ở Buôn Mê Thuột ăn tết, chiều 27 em đi từ SG theo QL14 về BMT. so với năm ngoái thì đường 14 tốt hơn rất nhiều. Tuy nhiên đoạn Đồng Xoài-KIến Đức đang thi công dở dang nên còn xấu và bụi. Do đó chặng về em quyết định về theo lộ trình BMT-Nha Trang-SG. Thứ nhất là để tránh QL14, thứ 2 là cũng để cho bx em biết Nha Trang và cuối cùng là đã hơn 15 năm em chưa đi QL26 xuống Nha Trang nên cũng muốn đi cho biết bây giờ nó thế nào. Tuy nhiên đoạn Nha Trang -SG thì đã lâu em ko đi nên em muốn nhờ các bác đã từng đi và thông thuộc tư vấn giúp em :
1/ Có nên theo QL1A về thang SG ko ? Vì QL1 thì dễ đi nhưng do lưu lượng xe đông nên em cũng ngại.
2/ Đi từ Nha Trang ra Phan Thiết sau đó theo đường gì đó em nghe nói mới mở chạy từ PT về Bà Rịa rồi vào cao tốc Long Thành về Sài Gòn (dễ đi, lưu lượng xe ít và có cơ hội khám phá).
bác nào đã từng đi vui lòng chỉ dẫn cụ thể cho em cách đi nhé. Em dự định sáng mồng 4 sẽ khởi hành, chơi ở Nha Trang đến sáng mồng 6 đề pa về SG. Thanks all.

Hạng D
18/12/10
2.042
2.494
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Lộ trình NT về SG, theo mình bác nên đi đèo Khánh Vĩnh qua Đà lạt rồi theo QL20 về Dầu Giây lên cao tốc về SG. Đã có nhiều thớt liên quan, bác có thể tham khảo chi tiết.
Chúc bác & cả nhà thượng lộ bình an...

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Đã từ BMT xuống NT, thì cứ theo QL1 mà về Sg, ngày tết xe đông đề phòng bọn xe kÁch cướp đường lă được.

Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
Đã từ BMT xuống NT, thì cứ theo QL1 mà về Sg, ngày tết xe đông đề phòng bọn xe kÁch cướp đường lă được.
Em sợ QL1 xe đông lắm bác, nhất là bọn tải và bọn khách, chạy như ăn cướp ấy bác ạ, nhà em có gấu và con bé đi trên xe nên em tham khảoi xem đường nào vắng mà dễ đi thì phang cho nó yên tâm bác ợ.

Hạng B2
11/12/08
353
80
28
Bác đi đường nào mà nhanh thế ạ ? đường có dễ đi ko bác ? xe em sedan nên cũng ngại đường xấu.
Em di Cao toc ql1 binh thuong. 7:30 xuat phat tu com tam kieu giang, den NT 1h. Noi chung duong vang hoe a bac. Em dap thoai mai, met thi chay cham cham ti.

Hạng B2
30/10/13
201
182
43
Em sợ QL1 xe đông lắm bác, nhất là bọn tải và bọn khách, chạy như ăn cướp ấy bác ạ, nhà em có gấu và con bé đi trên xe nên em tham khảoi xem đường nào vắng mà dễ đi thì phang cho nó yên tâm bác ợ.

em cũng quan tâm NT-SG đi QL1(đường xấu?), hay lên lại dalat về sg? các bác có đi rồi xin cho vài lời khuyên. cám ơn nhiều

Hạng B2
13/12/14
170
170
43
52
Bác đi nhanh thế, mai e cũng tính đi QL1 ra nha trang roi đi tiếp qui nhon, nhưng có một số đoạn e dự kiến tránh ql1 bằng đường ven biển như Phan thiết - lương sơn, phan rí - liên hương, cam ranh - Nha Trang. Bác tư vấn cho e đoạn nào cần thiết tránh, đoạn nào không, cám ơn bác.