Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
23/4/11
596
5.035
93
Hôm nay nhóm em đã chốt đi chơi lễ ngoài Ninh Chữ sau khi không đặt phòng được ở phan thiết. Tim tới tìm lui thì em book được phèng ở resort Con gà vàng. Em có tìm thử thông tin trên mạng về resort này nhưng ít quá. Có bác nào đã từng ở cho em xin chút đánh giá ạ. Em cám ơn.

• Like
Reactions: Duongold
F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Chưa có ai trả lời cho bác chủ cả, thiệt đau lòng...
Có lẽ ae OS nhà mình chưa có ai từng ghé chỗ này nên ko ai trả lời cho bác được. Vì vậy nên đi lần này về, bác nhớ chụp hình và report đầy đủ giúp ae mở mắt nha.
Tuy nhiên tui hỏi bác Gúc gồ thì biết resort này 4 sao, rất đẹp, có hàng dừa tươi mát ấn tượng và các comment của khách đánh giá tốt về resort này.
Bác và gia đình cứ yên tâm lên đường.
Chúc thượng lộ bình an !

Hạng C
23/4/11
596
5.035
93
F1 nói:
Chưa có ai trả lời cho bác chủ cả, thiệt đau lòng...
Có lẽ ae OS nhà mình chưa có ai từng ghé chỗ này nên ko ai trả lời cho bác được. Vì vậy nên đi lần này về, bác nhớ chụp hình và report đầy đủ giúp ae mở mắt nha.
Tuy nhiên tui hỏi bác Gúc gồ thì biết resort này 4 sao, rất đẹp, có hàng dừa tươi mát ấn tượng và các comment của khách đánh giá tốt về resort này.
Bác và gia đình cứ yên tâm lên đường.
Chúc thượng lộ bình an !
Em cám ơn bác, nếu chưa ai từng ở resort này thì em sẽ là chuột bạch và có report cho các bác.

Hạng D
9/7/09
1.754
962
113
tonytran80 nói:
Hôm nay nhóm em đã chốt đi chơi lễ ngoài Ninh Chữ sau khi không đặt phòng được ở phan thiết. Tim tới tìm lui thì em book được phèng ở resort Con gà vàng. Em có tìm thử thông tin trên mạng về resort này nhưng ít quá. Có bác nào đã từng ở cho em xin chút đánh giá ạ. Em cám ơn.

Chào bác,

Em đã ở đây với gia đình vào dịp hè vừa qua. Nhìn hình chụp bên ngoài thì đẹp nhưng vào bên trong thì rất tệ bác à. Trước đây họ dự tính làm Resort 4 sao nhưng hình như sau này giảm xuống 3 sao. Theo em đánh giá chắc đạt 2 sao là cùng! F1 của em chê quá chừng. Resort này trang trí như cải lương, hồ bơi thì dơ vì ít ai tắm, sáng ăn sáng không có buffet mà chỉ kêu món (chỉ có vài món, nấu rất tệ), còn các bữa ăn khác thì gia đình phải tìm chỗ bên ngoài chứ nhìn Menu của Nhà hàng thấy quá đắt...Chỉ có chỗ đậu xe thì Ok (vì vắng khách nên chỉ có vài chiếc xe đậu). Các bác nào đã ở quen các Resort 4 sao ở Mũi Né, qua đây em đảm bảo các bác sẽ thất vọng!

Nếu lần sau đến Ninh Chữ, gia đình em sẽ chọn Resort Đen Giòn ngay kế bên.

Hạng C
23/4/11
596
5.035
93
Warren Pham nói:
tonytran80 nói:

Chào bác,

Em đã ở đây với gia đình vào dịp hè vừa qua. Nhìn hình chụp bên ngoài thì đẹp nhưng vào bên trong thì rất tệ bác à. Trước đây họ dự tính làm Resort 4 sao nhưng hình như sau này giảm xuống 3 sao. Theo em đánh giá chắc đạt 2 sao là cùng! F1 của em chê quá chừng. Resort này trang trí như cải lương, hồ bơi thì dơ vì ít ai tắm, sáng ăn sáng không có buffet mà chỉ kêu món (chỉ có vài món, nấu rất tệ), còn các bữa ăn khác thì gia đình phải tìm chỗ bên ngoài chứ nhìn Menu của Nhà hàng thấy quá đắt...Chỉ có chỗ đậu xe thì Ok (vì vắng khách nên chỉ có vài chiếc xe đậu). Các bác nào đã ở quen các Resort 4 sao ở Mũi Né, qua đây em đảm bảo các bác sẽ thất vọng!

Ôi, những điều nghe thấy mà đau đớn lòng.
Hôm thứ 7 em hỏi phòng bên chudu 24 không có nên check trên agoda thấy còn phòng mừng quá lấy luôn. Thôi thì ở tạm mấy ngày lễ vậy. Cám ơn bác nhiều

Hạng D
9/7/09
1.754
962
113
tonytran80 nói:
Warren Pham nói:
tonytran80 nói:

Chào bác,

Ôi, những điều nghe thấy mà đau đớn lòng.
Hôm thứ 7 em hỏi phòng bên chudu 24 không có nên check trên agoda thấy còn phòng mừng quá lấy luôn. Thôi thì ở tạm mấy ngày lễ vậy. Cám ơn bác nhiều
Nếu bác chỉ ở qua đêm tại resort này thì OK. Còn đi chơi xung quanh, nếu bác tự lái xe, em khuyên bác nên ghé qua resort Ngọc Sương (Yến Hideaway) ở ngay Vịnh Cam Ranh, cách Ninh Chữ khoảng 50Km. Ở đây mình có thể vào tham quan tắm biển và chụp hình rất đẹp vì bãi cát trắng tinh và nước biển lặng và thoải nên tắm rất sướng. Cảnh xung quanh lại rất đẹp nữa. Giá vé vào tham quan hình như là 25.000đồng/người lớn. Trẻ em không tính tiền.

Bác đi sớm từ Resort Con Gà Vàng theo QL 1A về phía Bắc, trước khi đến cầu Mỹ Thanh, phía bên phải có một ngã rẽ vào khu Cam Lập - Bình Tiên, hỏi đường vào Resort Ngọc Sương (vào khoảng 10km) theo đường đèo quanh co rất thú vị. Bác có thể ở lại chơi đến chiều tối (ăn uống tại Nhà hàng ở đây) rồi về lại resort Con Gà Vàng để nghỉ ngơi. Bác xem một số hình em chụp tại Ngọc Sương Resort dưới đây:

Hạng C
23/4/11
596
5.035
93
Cám ơn bác, để em lên lịch xem như thế nào. Em thì định đi vĩnh hy nhưng nếu vĩnh hy không lên thuyền ra ngoài thì chắc chẳng có gì hay. Em thấy cái này hay hơn

Hạng D
16/4/05
1.069
3.061
133
Em cũng ở đây vì không book được phòng ở chỗ khác, SG-NC thì chỉ có phòng 30/31 trong khi 29 là em ra rồi. Nếu ra gặp nhau sắp xếp đi Vinh Hy chung nhé bác Tony Trần. Em sẽ PM phone cho bác

Hạng B1
11/9/12
74
117
33
vnuh nói:
Em cũng ở đây vì không book được phòng ở chỗ khác, SG-NC thì chỉ có phòng 30/31 trong khi 29 là em ra rồi. Nếu ra gặp nhau sắp xếp đi Vinh Hy chung nhé bác Tony Trần. Em sẽ PM phone cho bác
vinh hy khong co ji de tham quan cac bac ah. di tau ra bien cung khong con san ho dau ma ngam vi bi danh bat ca bang tnt gay rung het roi
khung canh chan co ji dep vi cac cong trinh dang thi cong

Status
Không mở trả lời sau này.