Tập Lái
3/4/09
5
0
0
Chào các bác.
Các bác cho em hỏi về chứng rồ ga của cielo với.Xe em nếu không bật điều hòa thì garangty bình thường,nhưng khi bật điều hòa thì nó cao ngất ngưởng luôn.em cũng đem ra hiệu mấy lần rồi nhưng không thợ nào giải quyết được triệt để cả,cứ ra khỏi hiệu là đâu lại vào đấy.
Các bác làm ơn bắt bệnh và kê đơn cho em với nhé.
Cảm ơn các bác nhiều.

Hạng B2
3/7/08
278
11
18
Bộ bù ga của xe Bác có vấn đề rồi! Hoặc Bác thay mới hoặc kiếm gara tốt sửa mới an tâm Bác ạ.

Hạng B2
28/4/09
430
9
18
miền đông nam bộ
BÁC LỤC LẠI MẤY BÀI TRƯỚC ĐI MÌNH CÓ NÓI RỒI ĐÓ.
BÁC TẮT MÁY RÚT CHÌA KHÓA RA.
THÁO CỌC + (dương) RA. VÀ THÁO JAC CĂM ECU RA LẤY CÂY BÀN CHẢI ĐÁNH RĂNG VỆ SINH CHO SẠCH ĐỂ DỂ TIẾP MASS.XIT VÔ ĐÓ 1 TÍ (RP7)
RÁP JAC LẠI RỒI ĐẾN CỌC ACCU.
VỆ SINH LỌC GIÓ. BẬT KHÓA VÀ CHỈNH GIỜ LẠI.
MÀ BỆNH VÙ GA LÀ BỆNH KINH NIÊN.CHUA CÓ THUỐC TRỊ TẬN GỐC ĐỐI VỚI DAEWOO

Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai
khanhhiep2006 nói:
THÁO CỌC + (dương) RA. VÀ THÁO JAC CĂM ECU RA LẤY CÂY BÀN CHẢI ĐÁNH RĂNG VỆ SINH CHO SẠCH ĐỂ DỂ TIẾP MASS.XIT VÔ ĐÓ 1 TÍ (RP7)

Em làm như bác chỉ dẩn , sau khi nổ máy lại , con xe em nó hiển thị cái đồng hồ chech engine , chả hiểu làm sao cả .
Kiểu này em phải vào hãng kiểm tra lại xe rồi .
Bó tay thiệt .

VIP CARD MEMBER
19/3/09
325
30
28
HCM city
minhluvn nói:
khanhhiep2006 nói:

Em làm như bác chỉ dẩn , sau khi nổ máy lại , con xe em nó hiển thị cái đồng hồ chech engine , chả hiểu làm sao cả .
Kiểu này em phải vào hãng kiểm tra lại xe rồi .
Bó tay thiệt .

xe em khi tháo cọc bình ra thì cũng bị báo đèn chech engine như bác ,lúc đó garangty nó nhảy lung tung vào hãng nó test lại hết 300k

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
Ơ, Gentra của minhluvn cũng bị òa ga hả :p. Đạp côn thì nhảy lên bao nhiêu?
Có bác Văn ở ngã 3 Bà Quẹo nói có thể trị hết được, nhưng khá mất công vì có đến 3-4 nguyên nhân. Hôm rồi xe em cũng bị òa, khi đạp côn lên đến 2300rpm và xuống rất chậm. Bác í xịt rp7 vào bộ bù ga rồi kêu em đi thử, cũng đỡ vì bây giờ đạp côn thì lên 1700rpm hoặc 2000 rpm và xuống khá nhanh. Bác Văn này cũng nói nếu có thời gian cứ quay lại chỉnh tiếp, chi phí không đáng kể nhưng tốn thời gian :((

ADC
Hạng B2
15/3/09
199
4
0
43
Giống bệnh vợ 2 em lúc trước... Kiểm tra lại bù ga, vệ sinh giắc hộp
các điểm tiếp mass như chỉ dẫn của bác khanhhiep2006 và vài thứ linh tinh nữa. Nói chung phải kiên nhẫn với bệnh này vì hơi khó trị và không dứt hẳn

ADC
Hạng B2
15/3/09
199
4
0
43
Xem lung tung rồi nhìn lại mới biết em bị hoa mắt. Bệnh vợ 2 bác em nghỉ chỉ cần tập trung vào bù ga là được

Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai
tuonglahay nói:
Ơ, Gentra của minhluvn cũng bị òa ga hả :p. Đạp côn thì nhảy lên bao nhiêu?
Có bác Văn ở ngã 3 Bà Quẹo nói có thể trị hết được, nhưng khá mất công vì có đến 3-4 nguyên nhân. Hôm rồi xe em cũng bị òa, khi đạp côn lên đến 2300rpm và xuống rất chậm. Bác í xịt rp7 vào bộ bù ga rồi kêu em đi thử, cũng đỡ vì bây giờ đạp côn thì lên 1700rpm hoặc 2000 rpm và xuống khá nhanh. Bác Văn này cũng nói nếu có thời gian cứ quay lại chỉnh tiếp, chi phí không đáng kể nhưng tốn thời gian :((

Có lúc nó điên điên lêm 3000 prm luôn .
Em bực hết cả mình .
Mới vệ sinh cục bù ga cách đây 1 tuần , gâra làm hỏng phải em . nhưng chũng chẳng có kết quả gì.