Tập Lái
16/11/18
7
0
1
36
Xe em bị tai nạn hôm cách đây một tuần và bên bảo hiểm ở tỉnh đã làm xong hồ sơ và hãng đã gửi báo giá, do số tiền lớn hớn 150tr nên bảo hiểm ở tỉnh nói rằng xe này phân cấp rồi nên bảng báo giá phải gửi ra ngoài tổng(Hà Nội) duyệt và thời gian cụ thể duyệt thì có thể là một tuần đến một tháng
Hồ sơ tai nạn em đã gửi đầy đủ cho bên bh và không thấy bh nói bổ sung hay chất vấn gì nữa cả, xe e đi tự gây tai nạn không va chạm vào ai cả, sau khi gây tai nạn đã báo bên bh và đã chụp hiện trường rồi sợ dầu loang nên đã xin bh cẩu xe tới hãng và bh đã ok, hồ sơ tai nạn hiện trường của công an cũng đã nộp cho bh rồi ạ
Các bác có ai rành hay làm bên bảo hiểm cho em biết thời gian duyệt giá này là bao lâu không ạ, và em có bị miễn thường gì không ạ
E cảm ơn ạ!

Hạng B1
28/9/09
69
7.513
83
Số tiền BH lớn thì không biết như thế nào, nếu số tiền nhỏ thì cũng nhanh tùy theo từng hãng BH. Em mua BH của PVI, gần Tết xe em bị đá văng bể kính lái, báo BH và để xe hãng thay kính mới trong 1 ngày. Miễn thường như thế nào tùy theo hợp đồng với hãng nhưng thường là khấu trừ 500k/vụ.

Tập Lái
16/11/18
7
0
1
36
Số tiền BH lớn thì không biết như thế nào, nếu số tiền nhỏ thì cũng nhanh tùy theo từng hãng BH. Em mua BH của PVI, gần Tết xe em bị đá văng bể kính lái, báo BH và để xe hãng thay kính mới trong 1 ngày. Miễn thường như thế nào tùy theo hợp đồng với hãng nhưng thường là khấu trừ 500k/vụ.
Nếu số tiền lớn nó có khấu trừ bao nhiêu % không bác nhỉ

Hạng B2
27/5/16
346
761
93
Bác làm đúng trình tự thì bh chẳng có lý do gì khấu trừ bác cả.

Tập Lái
16/11/18
7
0
1
36
Bác làm đúng trình tự thì bh chẳng có lý do gì khấu trừ bác cả.
Dạ e nghe bên dịch vụ hãng vó nói thường số tiền lớn bên bh thường khấu trừ 10-20% nên e cũng hơi lo,không biết lúc đó lý lẽ sao với bh nữa

Hạng B2
28/3/15
125
60
53
Vũng Tàu
Theo em biết thì bảo hiểm chỉ khấu trừ mức miễn thường theo quy định ghi trong hợp đồng bảo hiểm (mức miễn thường này thường khoảng < 2 triệu tuỳ giá trị xe) chứ ko phải khấu trừ 10-20% như bác nói đâu. Với số tiền chi trả lớn của bác do vượt quá phân cấp của các bảo hiểm địa phương, tỉnh nên phải chuyển hồ sơ về trụ sở chính của đơn vị bảo hiểm đó là đúng rồi đó bác.

Tập Lái
16/11/18
7
0
1
36
Theo em biết thì bảo hiểm chỉ khấu trừ mức miễn thường theo quy định ghi trong hợp đồng bảo hiểm (mức miễn thường này thường khoảng < 2 triệu tuỳ giá trị xe) chứ ko phải khấu trừ 10-20% như bác nói đâu. Với số tiền chi trả lớn của bác do vượt quá phân cấp của các bảo hiểm địa phương, tỉnh nên phải chuyển hồ sơ về trụ sở chính của đơn vị bảo hiểm đó là đúng rồi đó bác.
Dạ, không biết thời gian duyệt ở ngoài đó có lâu ko bác nhỉ

Tập Lái
16/11/18
7
0
1
36
Vậy là cũng gần tháng rồi mà chưa có thông tin gì cả, e hỏi bên bh tỉnh thì họ báo chờ ngoài tổng chư có câu trả lời, chẳng lẽ các bố bh lầy đến mức vậy trời

Hạng D
14/8/11
4.167
87.979
113
Số tiền càng lớn thì BH duyệt càng lâu vì .... còn phải tìm lỗ hổng pháp lý để có thể từ chối bảo hiểm !!:)