Tập Lái
25/6/13
20
0
0
Các bác cho em hỏi là em hộ khẩu HN nhưng sống ở SG (KT3) thì có cách nào mua xe rồi làm thủ tục sang tên ở SG được không ạ? Thời đại nào rồi mà làm cái gì cũng cần hộ khẩu khổ quá :(

Nếu ko có cách nào thì các bác cho em hỏi luôn là giả sử bây giờ em mua xe rồi khoảng 1 năm nữa mới có hộ khẩu thì lúc đấy em làm thủ tục sang tên sẽ bị phạt như thế nào ạ? Em cảm ơn các bác trước

Last edited by a moderator:
alexpham nói:
Các bác cho em hỏi là em hộ khẩu HN nhưng sống ở SG (KT3) thì có cách nào mua xe rồi làm thủ tục sang tên ở SG được không ạ? Thời đại nào rồi mà làm cái gì cũng cần hộ khẩu khổ quá :(

Nếu ko có cách nào thì các bác cho em hỏi luôn là giả sử bây giờ em mua xe rồi khoảng 1 năm nữa mới có hộ khẩu thì lúc đấy em làm thủ tục sang tên sẽ bị phạt như thế nào ạ? Em cảm ơn các bác trước
1 : Không có hộ khẩu thì không đứng tên tại SG được nhé.
2 : Giả sử của bác nếu mua xe mới thì không có biển số xe sao mà chạy ngoài đường. Còn giả sữ bác mua xe củ biển số SG thì bác làm HĐUQ chạy 30 năm luôn. Lúc đó có HK rồi thì làm HĐMB sang tên cho người Thân.

Tập Lái
25/6/13
20
0
0
Cảm ơn bác nhiều. Sau khi có HĐUQ rồi thì em có thể bán được đúng không bác? Người mua lại của em có thể đi sang tên được không ạ?
Bác nào có mẫu HĐUQ có thể cho em được không ạ? Em cảm ơn các bác nhiều

alexpham nói:
Cảm ơn bác nhiều. Sau khi có HĐUQ rồi thì em có thể bán được đúng không bác? Người mua lại của em có thể đi sang tên được không ạ?Bác nào có mẫu HĐUQ có thể cho em được không ạ? Em cảm ơn các bác nhiều
- Bác có HĐUQ thì bác bán được vô tư. Người mua của bác sang tên vô tư.
- Mẫu HĐUQ ra VPCC nào cũng có hết. Bên Uỷ quyền và bên được Uỷ quyền cứ dắt tay nhau ra VPCC yêu cầu họ làm là được.

Tập Lái
25/6/13
20
0
0
Bác giangbinh ơi em lại phải nhờ bác chỉ giáo 1 tí: hnay em mới đi xem 1 em xe thì tình hình là chủ xe đã ký HĐUQ cho em gái ổng cái xe đấy, giờ em mua lại thì cô em gái nói sẽ ký tiếp HĐUQ cho em (vì em ko có hộ khẩu nên ko sang tên được, bác biết rồi). Cho em hỏi là như vậy thì có được không ạ? Nếu giả sử em muốn ông chủ xe hủy cái HĐUQ cho em gái mình rồi ủy quyền trực tiếp cho em thì có được không và phải làm thế nào ạ? Em cảm ơn bác ngàn lần :)