Tập Lái
9/12/18
2
0
1
30
xe em là xe mazda 626 đời 2004. Xe bị kêu trục láp bên phụ khi cua trái hết lái đã lâu. Về gara họ bảo giá thay là 4 triệu em thấy đắt quá nên chưa thay ngay đợi nó hỏng hẳn thì mới thay. Em xin hỏi nếu láp hỏng hẳn thì có nguy hiểm không ạ. Xe sẽ như thế nào khi đó.

HFF confirmed
Hạng B2
19/8/17
139
109
53
xe em ford focus thì đánh lái cua trái phải không kêu gì, rất ngọt ngào, nhưng mà khi tăng tốc nhanh thì bị rung xe. Vào hãng kiểm tra thì hãng nói mòn láp, thay nguyên bộ mất 26 củ, giá đó chát quá nên em cứ để vậy, đi được 1.5 năm nay rồi, chỉ hơi khó chịu vì phải hạn chế đạp thốc ga mà phải ga từ từ...
Tham khảo trên diễn đàn, em được biết là nếu hư láp thì không cần thay nguyên cây. chỉ cần thay cái đầu láp thôi, em cũng đang kiếm garage nào tin cậy để thay đây... em với bác có chung bệnh rồi, khi nào em làm xong xe em, có kết quả gì em báo bác ạ, em đánh dấu bài này rồi...

Tập Lái
9/12/18
2
0
1
30
xe em ford focus thì đánh lái cua trái phải không kêu gì, rất ngọt ngào, nhưng mà khi tăng tốc nhanh thì bị rung xe. Vào hãng kiểm tra thì hãng nói mòn láp, thay nguyên bộ mất 26 củ, giá đó chát quá nên em cứ để vậy, đi được 1.5 năm nay rồi, chỉ hơi khó chịu vì phải hạn chế đạp thốc ga mà phải ga từ từ...
Tham khảo trên diễn đàn, em được biết là nếu hư láp thì không cần thay nguyên cây. chỉ cần thay cái đầu láp thôi, em cũng đang kiếm garage nào tin cậy để thay đây... em với bác có chung bệnh rồi, khi nào em làm xong xe em, có kết quả gì em báo bác ạ, em đánh dấu bài này rồi...
Sao xe bác sửa giá mặn thế. xe em cũng để vậy đi được năm nay rồi càng ngày em thấy tiếng kêu càng rõ hơn. khi đạp ga chuyển bánh phải đạp từ từ không thì sẽ bị khậc khậc, mà phải đạp ga trước rồi mới được nhả côn.

HFF confirmed
Hạng B2
19/8/17
139
109
53
xe em số tự động, nhả phanh xe vọt ok, chỉ khi đạp thốc ga lên nó mới bị khậc khậc.
Garage bên ngoài báo em là nếu thay đầu láp (4 đầu tất cả) thì mất khoảng 4-5 củ.
Em thì lại đang lăn tăn là ko biết bệnh này có phải do láp không nữa? trên diễn đàn
anh em bàn nhau là hư láp thì đánh lái trái phải nó bị kêu mà xe em thì ko kêu.
Cho nên em sẽ tìm garage khác kiểm chứng lại được rồi mới làm.

HFF confirmed
Hạng B2
19/8/17
139
109
53
Cuối cùng em cũng tìm được chỗ garage tin cậy được và được tư vấn thay 2 cây láp hàng đài loan, bảo hành 6 tháng, tổng cộng 6 củ. (trong hãng là 26 củ). Xe đã ok.
Bác thay hãng mà 4 củ thôi hả? Mazda sướng nhể!

Hạng B2
9/7/09
228
215
43
Biên Hòa - Đồng Nai
Cuối cùng em cũng tìm được chỗ garage tin cậy được và được tư vấn thay 2 cây láp hàng đài loan, bảo hành 6 tháng, tổng cộng 6 củ. (trong hãng là 26 củ). Xe đã ok.
Bác thay hãng mà 4 củ thôi hả? Mazda sướng nhể!
BÁC Ở ĐÂU VẬY? CÓ GẦN BIÊN HÒA KHÔNG, BÁC CHO MÌNH CHỖ GARA BÁC LÀM ĐỀ MINH ĐẾN LÀM LẠI DÀN GẦM VỚI, NÓ KÊU LỤC CỤC NHƯ RĂNG ÔNG GIÀ RỒI

HFF confirmed
Hạng B2
19/8/17
139
109
53
em làm ở Garage Quang Vũ, chỗ gần cầu Chánh Hưng, Q8, TPHCM. Em cũng chỉ tìm thông tin trên mạng rồi quyết định tới đó làm và cũng mới làm 1 lần thôi. Đánh giá của em cũng dựa trên 1 lần đó. Bác tham khảo nhé!