Hạng B1
2/5/13
93
34
18
Em xin chào các bác!
Bữa nay e có việc xin thỉnh giáo các bác nên lại lên đây làm phiền bác ạ. Hihi...

Các Bác cho em hỏi xe PS có khóa cửa ở trong được không ạ? Tức là em ngồi trong xe, em muốn khóa tất cả các cửa để người ở ngoài ko mở được. (VD như trong film hay có mấy trường hợp ng ta bị truy sát, người ta chui vào xe, khóa cửa lại, người ở ngoài ko vào đc). Em mò hoài mà hok thấy.

Còn cách để khóa cửa khi có trẻ em thì em biết rồi ạ. Cách này thì khóa đối với người ngồi trong, chỉ có người ở ngoài mới mở được.

Còn một điều nữa, em nghe nói một số xe có chế độ tự khóa cửa khi chạy đến tốc độ bao nhiêu đó. Hình như xe mình ko có phải ko ạ?

Hạng D
17/2/10
4.143
11.741
113
Em xin chào các bác!
Bữa nay e có việc xin thỉnh giáo các bác nên lại lên đây làm phiền bác ạ. Hihi...

Các Bác cho em hỏi xe PS có khóa cửa ở trong được không ạ? Tức là em ngồi trong xe, em muốn khóa tất cả các cửa để người ở ngoài ko mở được. (VD như trong film hay có mấy trường hợp ng ta bị truy sát, người ta chui vào xe, khóa cửa lại, người ở ngoài ko vào đc). Em mò hoài mà hok thấy.

Còn cách để khóa cửa khi có trẻ em thì em biết rồi ạ. Cách này thì khóa đối với người ngồi trong, chỉ có người ở ngoài mới mở được.

Còn một điều nữa, em nghe nói một số xe có chế độ tự khóa cửa khi chạy đến tốc độ bao nhiêu đó. Hình như xe mình ko có phải ko ạ?
Bác khoá như bác ở ngoài xe vậy

Hạng C
4/8/13
526
2.379
93
khóa bằng cơm ở vị trí tài đó bác(dưới tay gạt mở cửa),chỉ tài mới mở dc từ phía trong.

Hạng B1
2/5/13
93
34
18
Bác khoá như bác ở ngoài xe vậy.
Ở ngoài xe em dùng chìa khóa đk từ xa bấm Lock. Còn ở trong xe lúc đang chạy hoặc đang dừng thì chưa thử ạ.
Có bác ở dưới có vẻ đang nói đúng ý em mà em chưa hiểu. để hỏi thêm.

khóa bằng cơm ở vị trí tài đó bác(dưới tay gạt mở cửa),chỉ tài mới mở dc từ phía trong.
Đúng là tính năng này đó bác. Em cũng ko để ý thấy là có nút hay gì dưới cái lẫy mở cửa tài... :( Để về xem lại xem sao.
Mà "Cơm" là sao vậy bác?

Hạng B2
6/8/08
306
306
63
Chỉ cần gạt nút trên cửa thôi nhé. Nếu bấm khóa bằng chìa thì xe sẽ kêu tít tít liên tục và đèn security nhấp nháy.

• Like
Reactions: masu002002
Hạng B1
2/5/13
93
34
18
Chỉ cần gạt nút trên cửa thôi nhé. Nếu bấm khóa bằng chìa thì xe sẽ kêu tít tít liên tục và đèn security nhấp nháy.
Ko đc rùi bác ui. Cái nút đó là nút khóa kính (không cho hạ xuống nâng lên). Chứ ko có tác dụng khóa cửa. X_X. Em thử rùi. Hok biết em có làm sai thao tác hay hiểu nhầm ý các bác ợ. hic hic......
Giúp em với ạ...........

Hạng B1
2/5/13
93
34
18
Không phải nút đó, mà nút gần cái lẩy mở cửa á
Hi, em nghĩ cái nút đó cũng giống như ở các cửa khác, tức là cửa nào gạt nút đó thì cửa đó bị khóa. Ko nghĩ là cửa tài gạt thì sẽ khóa hết tất cả :) Để em về thử lại xem sao. Cám ơn bác nhiều.