Hạng B2
15/7/14
108
146
43
Chào các anh chị em, tình hình là em có con Honda Wave, dạo này cho hay bị tật như sau: cứ về tay ga cỡ thấp nhất lúc đang thắng xe, lúc đường đông tránh xe khác, hay đang nổ máy đứng im đợi hết đèn đỏ để chạy là xe em nó tự tắt máy cái rụp, làm cứ phải đề lại.
Có phải do ắc quy hay nguồn điện gì không ? hay là do bình băng gì đó?,...bla bla
Em có kéo thử cái e gió (galangti) lên 1 tí thấy tình hình có cải thiện đôi chút nhưng thỉnh thoảng vẫn bị ?
Vậy nó bị gì ? nhờ các bác chẩn đoán giúp, hướng sửa chữa và giá sửa chữa có đắt không ? Em xin cám ơn nhiều

Hạng B2
15/7/14
108
146
43
xu ly lai pistol ga, ve sinh xu pap la het ngay
đây là ý kiến thứ 2 đề cập đến xupap hở hoặc piston, có bác còn nói đi làm lại máy gì đó, em hoang mang quá, còn đa số các ý kiến khác nói em đi xúc rửa bình xăng con, chỉnh lọc gió và galangti gì đó là được, vậy ý kiến nào đúng đây ta ?

Hạng B2
15/7/14
108
146
43
bac khong tin thi cu den trung tam chuyen xu ly ne
Address: 235 Nguyễn Tri Phương, 5, 10, Hồ Chí Minh, Vietnam
Thank bác, đã giải quyết rồi bác ợ, chiều nay em đi thay lọc gió, thấy của loại Hãng Honda, làm khoảng 15 phút, tổng tất cả hết 70K, chắc cũng bị chặt chém, sau đó đi rửa con xe phát, để theo dõi xem tình hình em nó có khá hơn không ?

• Like
Reactions: tieuthao
Tập Lái
15/4/15
7
1
3
34
toeic365.com
Xe em cũng bị trường hợp tương tự, đi xe dưới hầm gas lên đến nơi thì xe tắt máy cái phụt làm e hơi hoảng. Dạo này nưa gió nhiều quá lâu rồi e cũng chưa rửa xe thì liệu cái lọc gió có bẩn quá dẫn đến tắt máy không nhỉ? Ắc quy thì e mới thay, dầu mới đổ.

Hạng D
15/8/15
1.191
980
113
đây là ý kiến thứ 2 đề cập đến xupap hở hoặc piston, có bác còn nói đi làm lại máy gì đó, em hoang mang quá, còn đa số các ý kiến khác nói em đi xúc rửa bình xăng con, chỉnh lọc gió và galangti gì đó là được, vậy ý kiến nào đúng đây ta ?
Rồi, em cũng bị y chang và đã được tư vấn thay bình xăng con.