Hạng B2
7/10/16
228
103
43
33
Em cũng đang tìm hiểu Audi Q7.

Em cũng đọc nhiều bác trên này.
Q7 có 3 nhược điểm chính là :
1, Dàn lạnh của nó không được mát cho lắm (cái này nhiều bác nói), phải để 1 lúc mới lạnh (cái này đổi với em thì okay, từ từ nó cũng lạnh không sao).
2, Audi nói chung không có kết nối Bluetooth để nghe nhạc (hình như do bên mình xài hệ thống giải trí đời cũ thì phải, còn em thấy Audi bên Mẽo thì lại kết nối được, chắc do hệ thống hiện đại hơn, vậy có nâng cấp hệ thống được không hay là xài hàng cũ), thì 1 là mình phải mua cái Bluetooth Receiver, nhưng mà em nghe là Audi có dây kết nối dạng iPod thì thôi, chắc k cũng k cần thiết. Nhưng cho em được hỏi là Q7 có ổ cứng lưu nhạc trong là bao nhiều GB vậy các bác, và nếu dùng hết lưu lượng có nâng cấp được hay không?.
3, Cái dòng SUV hình như nghe hơi ồn, do đợt đó em có đọc topic bác chuotlang thì nghe là lấy gió ở ngoài nên có âm thanh lộc cộc, nhưng nếu vậy thì có cải thiện được không các bác?

Em cảm ơn các bác đã xem bài nhiều (vì bài hơi dài), và mong bác nào có định hướng giúp em với ạ.

CUA confirmed
Hạng B2
29/5/07
129
18
18
Bác hỏi Q7 đời nào?
Nếu đời 2015 trở lại đây (4M) thì mục 1, điều hoà lạnh sâu. Mục 2, Bluetooth nghe gọi điện thoại, nghe nhạc,... bình thường. Mục 3 theo cảm nhận của em là rất ổn, so với X5 và GLE.

Hạng B2
7/10/16
228
103
43
33
Bác hỏi Q7 đời nào?
Nếu đời 2015 trở lại đây (4M) thì mục 1, điều hoà lạnh sâu. Mục 2, Bluetooth nghe gọi điện thoại, nghe nhạc,... bình thường. Mục 3 theo cảm nhận của em là rất ổn, so với X5 và GLE.

Em hỏi đời mới chơ ^^. Dạ, em cũng có lái thử Q7 demo, thấy mấy cái kia cũng khá ổn rồi, tại hay đọc thấy mấy bác Audi cứ mua cái Bluetooth Receiver nhiều :)) Mà tính em đi xe nghe nhạc chơ để im lặng chán quá. Cảm ơn bác nhiều ạ ^^

Tập Lái
15/12/13
5
3
3
Bác qua Audi Demo cái là biết ngay ấy mà, em thấy ngon lành, Q7 đời này đầy đủ chuẩn kết nối, lại còn nhanh với tự động, máy thì êm ru rồi, cách âm khỏi bàn, chủ yếu là cảm nhận thực tế của bác thôi, đừng so với rollroyce chứ còn lại ăn đứt bác ạ.

• Like
Reactions: Tieudao286
Tập Lái
13/1/16
23
34
13
46
Em cũng đang tìm hiểu Audi Q7.

Em cũng đọc nhiều bác trên này.
Q7 có 3 nhược điểm chính là :
1, Dàn lạnh của nó không được mát cho lắm (cái này nhiều bác nói), phải để 1 lúc mới lạnh (cái này đổi với em thì okay, từ từ nó cũng lạnh không sao).
2, Audi nói chung không có kết nối Bluetooth để nghe nhạc (hình như do bên mình xài hệ thống giải trí đời cũ thì phải, còn em thấy Audi bên Mẽo thì lại kết nối được, chắc do hệ thống hiện đại hơn, vậy có nâng cấp hệ thống được không hay là xài hàng cũ), thì 1 là mình phải mua cái Bluetooth Receiver, nhưng mà em nghe là Audi có dây kết nối dạng iPod thì thôi, chắc k cũng k cần thiết. Nhưng cho em được hỏi là Q7 có ổ cứng lưu nhạc trong là bao nhiều GB vậy các bác, và nếu dùng hết lưu lượng có nâng cấp được hay không?.
3, Cái dòng SUV hình như nghe hơi ồn, do đợt đó em có đọc topic bác chuotlang thì nghe là lấy gió ở ngoài nên có âm thanh lộc cộc, nhưng nếu vậy thì có cải thiện được không các bác?

Em cảm ơn các bác đã xem bài nhiều (vì bài hơi dài), và mong bác nào có định hướng giúp em với ạ.
Chào bác,
Em đang chạy con Q7 2017 được 4 tháng. Mấy vấn đề bác hỏi e chia sẻ với bác như sau:
1/ Dàn lạnh rất ok. Nếu để xe lâu ngoài trời nóng, lên xe đề máy, bật max lạnh thì chỉ 5 phút sau là mát rượi.
2/Hệ thống MMI radio plus kết nối Bluetooth rất tốt và chuẩn. Điện thoại IOS và android kết nối qua bluetooth rất mượt, nghe nhạc, đàm thoại rảnh tay ok. Chỉ có vấn đề là bản chính hãng ko có loa Bose hay B&O nên âm thanh khá chán. Có khe cắm thẻ nhớ SD. E đang dùng thẻ 32 Gb, quá đủ để lưu nhạc.
3/ Cách âm cực tốt. Bản chính hãng dùng mâm 19 nên mặc dù lốp runflat nhưng ko nghe tiếng ồn lốp hay âm thanh bên ngoài vọng vào. Xe e 3.0 nên khi thốc máy đề pa cảm giác tiếng máy khá phấn khích vọng vào cabin thôi.
Chúc bác có lựa chọn hợp lý

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam
E nghe gara quen nói Q7 2010-2015 "cứng" như Ford khi qua ổ gà, không êm như GL hay X5, đi xa 2-3 chuyến sẽ chán.
E đang nghiên cứu Q7 2011 Sline Prestige dòng cao nhất của Q7....

Hạng B2
16/4/15
468
323
63
33
Tphcm
Dàn lạnh của Audi noi chung hay Q7 noi riêng đều sử dụng lốc lạnh của Denso như trên mấy dòng xe Nhật nên ko lo ko dc mát....xe Q5 e toàn để 22 độ....bluetooth nghe nhạc thì đó là options thôi...có tiền thì sẽ có....độ ồn thì SUV Audi cách âm khỏi chê nhiều lúc xe e yên tĩnh quá toàn làm mình buồn ngủ....bác quan tâm xe Audi nên chú ý dịch vụ bảo dưỡng cái này mới kém....e cũng đang bán Q5 đổi Q7 nên có chạy thử Q7 demo...rất ổn so vs tầm giá hợp túi tiền...