Hạng D
16/12/09
1.178
10.852
113
Last edited by a moderator:
  • Sad
Reactions: xuanlanvu
Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.191
113
Từ trước đến nay vốn vẫn thế mà anh! Tuy nhiên, việc có cần chờ trả lời của đầy đủ các nước hay không là tùy quyết định của sứ quán. Với những thằng to như Đức hay Pháp thì nhiều trường hợp nó bỏ qua mà cấp luôn (tất nhiên là do tư cách người xin! :D).

Lơ Xe
20/1/17
2.104
100.589
113
Sài Gòn
nkl.am
Không biết có thread chưa. Có rồi ad xóa dùm mình.
Tính tháng 6 năm sau xin visa Đức du lịch. Nay đọc tin này, nhờ cnlers xác nhận đúng ko.
Giờ xin visa Châu Âu phải được các nước đồng ý. Không còn 1 nước nữa.
https://www.udi.no/en/word-definiti...KvF4IM6Ah9YbX8JhTiEpEgkw2FUa5Mfkkqegv_JHuPutM
Anh lên plan đi những nước nào thì lên web đại sứ quán / lãnh sứ quán mà đọc thông tin. Có j ko hiểu cứ viết mail hoặc gọi điện trực tiếp cho họ.

Việc họ gửi application sang các nước để verify thì cũng là bình thường, đéo hiểu có cái gì mà bọn condomang nó ầm ĩ lên.

Tip: xin các nước nhỏ dễ hơn mấy nước đông như Đức Pháp. Point of entry và point of exit ko nhất thiết phải là nước xin visa.

18/9/04
3.594
90.191
113
Vụ gửi thông tin đi 26 nước trong Schengen để xin ý kiến là thủ tục từ khi có khối. Vì thế anh em mới khuyến cáo là nộp hồ sơ trước ít nhất 14 ngày để đủ thời gian.
Nhưng thường thì với những hồ sơ đẹp (đã đi vào Schengen, Mỹ, Anh, Nhật, Úc) thì anh em thường cấp luôn mà không cần chờ ý kiến của tất cả các nước. Trong trường hợp này thì chỉ 2-3 ngày sau là có visa.

18/9/04
3.594
90.191
113
Mình mới nộp xin visa Pháp tuần trước cho cả nhà, để xem kết quả ra sao
Nếu đi du lịch cả nhà thì thường mất 1 tuần.
Tui năm trước nộp ở sứ quán Ý cho cả nhà thì xem hồ sơ xong anh em đã bảo "Anh về mua vé máy bay luôn đi cho nó rẻ. Nhà anh có visa rồi!!!". Thế mà 2 tuần sau đến thì anh em bảo ngồi đợi một tí lúc đó mới in tờ visa ra để dán!!! :mad:

Hạng F
12/9/10
6.652
41.209
113
48
Bà Tó
Em gởi hình pp cho CTY tour đi Đài Loan .
Tiếng sau nó báo " ok nha anh " . Nghĩa là chỉ nộp tiền là đi .
Em nhắn tin thỏ thẻ " cảm ơn em nhiều , đợt này anh chưa thu xếp được "

:) tư cách vời vợi luôn anh Đờ Quờ :)