Hạng B2
7/8/12
424
164
43
Em thì đã đi cả 2 dòng xe này em cảm thấy Fiesta ngồi vào nội thất chật chội hơn City .Cảm giác đánh lái của City cũng ổn hơn nữa .

chuẩn luôn bác ơi, con city được review khá tốt về không gian bên trong rộng rãi hơn mà. bác nào cao to chân dài chọn con city là tha hồ vi vu không lo thấy gò bó :D

Hạng B2
2/7/11
380
120
43
chuẩn luôn bác ơi, con city được review khá tốt về không gian bên trong rộng rãi hơn mà. bác nào cao to chân dài chọn con city là tha hồ vi vu không lo thấy gò bó :D

Em thấy cảm giác không gian trong xe rất quan trọng nhé bác, vì đi đường thành phố đúng giờ kẹt xe đã bức bối bên ngoài rồi mà cả bên trong xe cũng không thoải mái nữa thì chỉ có hành xác thôi :D

• Like
Reactions: thiminh
Hạng B2
7/8/12
424
164
43
Em thấy cảm giác không gian trong xe rất quan trọng nhé bác, vì đi đường thành phố đúng giờ kẹt xe đã bức bối bên ngoài rồi mà cả bên trong xe cũng không thoải mái nữa thì chỉ có hành xác thôi :D
nhắc kẹt xe là điên hết cả người, gần tết còn kẹt hơn dữ dội nữa
bởi vậy em mới đánh giá cao con city như bác nói đó, không gian rộng đỡ thấy ngột ngạt hẳn :)

Hạng B2
2/3/15
190
120
43
34
Cụ thể là ổn thế nào pác, pác cho em ít nhận xét chi tiết khai sáng giúp em nhé, cảm ơn pác

Em thì chưa mua xe, cơ mà đi ké ông chú riết cũng ghiền bác ạ, thiết kế ổn, tốc độ tốt, xe đi êm. Phải mà năm nay thưởng tết ngon là em chơi luôn r.

Xe cũng rộng rãi nữa, chỉ có dàn sau làm lạnh hơi chậm tí. Trời nóng thì hơi khó chịu tí, cơ mà ngồi thoải mái nên cũng ko phiền mấy bác ạ.

• Like
Reactions: nghiarom
Hạng B2
7/8/12
424
164
43
Cụ thể là ổn thế nào pác, pác cho em ít nhận xét chi tiết khai sáng giúp em nhé, cảm ơn pác

bác muốn nói về phần nào của thằng honda. vì xe nhật thì vẫn dc ưa chuộng ở việt nam mình hơn rồi. so với mấy thằng trg cùng phân khúc thì thằng city dc review hơn hẳn, từ nhiên liệu đến nội ngoại thất.
bác lục thử mấy cái thread trong box mình lội còm cho biết :)

• Like
Reactions: nghiarom
Tập Lái
12/8/15
48
38
18
30
Sài Gòn
Em đi gần 8000 km, nói chung là ổn, tiết kiệm nhiên liệu (5l/100km đường dài, 10l/100km đường thành phố) chạy bốc. Ưng ý về kiểu dáng và màu sắc, nhìn trẻ trung mạnh mẽ ...

Nhược điểm: đường xấu thì xe ồn (chắc đặc điểm chung của Honda???)

Hạng B2
7/8/12
424
164
43
Em đi gần 8000 km, nói chung là ổn, tiết kiệm nhiên liệu (5l/100km đường dài, 10l/100km đường thành phố) chạy bốc. Ưng ý về kiểu dáng và màu sắc, nhìn trẻ trung mạnh mẽ ...

Nhược điểm: đường xấu thì xe ồn (chắc đặc điểm chung của Honda???)

Bác nên đầu tư 1 dàn loa xịn và dùng chiêu "tiếng hát át tiếng xe" xem sao. Xe ráp trong nước có đặc trưng là ồn mà, cái này thì em thấy thằng nào cũng vậy :D

Hạng B2
2/3/15
425
175
43
36
Xe hang ghe sau kha rong.Cang giac lai kha boc va ok.tay lai vao cua co do nhay cao va chinh xac.con hao xang khing thi minh con chua biet vi moi luot so wa e no thoi.m co diem khong ung do la cai ken keu teong khoang lai nghe rat to,va may lanh co hoi kem chut.am thanh tren xe thi voi ng chi co de nghe thi dc,chu cung chua dc ok lam.do la nhung gi minh moi lai thu va cam nhan.de cac bac co su lua chon.voi minh thi voi muc gia do la on voi mot chiec sedan hang B nhu e no.vai dong chia se cac bac nhe!

Có mấy cái đồng ý với quan điểm của bác đó là kèn vọng vào khoang lái hơi lớn, kiểu này mà buồn ngủ mà bấm phát là hết buồn ngủ liền. Nhưng còn máy lạnh thì em vẫn thấy ổn lắm, nói chung là phù hợp. Mà bác ơi, chịu khó gõ có dấu với, em nghiên cứu cả ngày mới ra đó bác

Hạng B2
2/3/15
425
175
43
36
Em thì đã đi cả 2 dòng xe này em cảm thấy Fiesta ngồi vào nội thất chật chội hơn City .Cảm giác đánh lái của City cũng ổn hơn nữa .

Chắc là do hệ thốn trợ lực khi lái đó bác.