Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Honda Việt Nam phủ nhận thông tin Brio có giá dưới 400 triệu; các bác nghĩ gì?
Theo thông tin từ ictnews, mới đây Honda Việt Nam (HVN) đã lên tiếng phủ nhận về giá bán của Honda Brio dưới 400 triệu đồng tại Việt Nam sau một thời gian loạn giá đặt cọc từ các đại lý trên toàn quốc. Hiện tại, Honda Việt Nam (HVN) vẫn chưa công bố giá bán chính thức của Brio cũng như hướng dẫn các đại lý nhận cọc [pagebreak][/pagebreak]
Trong thời gian vừa qua, Honda Brio mới được đồn đoán có giá bán tạm tính từ 380 - 400 triệu đồng tại Việt Nam, và đã có một số đại lý đã nhận đặt cọc Brio với giá tầm 20 - 30 triệu đồng. Theo dự kiến, Honda Việt Nam sắp tới sẽ ra mắt Brio tại Việt Nam vào tháng 01/2019, và khả năng cao khách hàng sẽ nhận xe sau Tết trong khoảng thời gian tháng 3-4/2018.​
Nhưng việc Honda Việt Nam (HVN) phủ nhận Brio có giá dưới 400 triệu thì sẽ đồng nghĩa với Brio sẽ có giá hơn 400 triệu? Không sao! các bác đừng quên Toyota Wigo 1.2 AT đang bán với giá 405 triệu đồng và bán rất tốt. Hy vọng Brio bản full sẽ ‘’quanh quẩn’’ đâu đó gần mức giá này :D
Khi em tìm hiểu, tại Indonesia – nơi lắp ráp Brio, đang bán ra tổng cộng 05 phiên bản bao gồm 2 bản số tự động và 3 bản số sàn. Tất cả các phiên bản đều sử dụng động cơ xăng 4 xy-lanh thẳng hàng (I4) dung tích 1.2L hút khí tự nhiên (N/A), sử dụng trục cam đơn SOHC + công nghệ điều khiển van biến thiên i-VTEC cho công suất tối đa 88hp + 110Nm, sức mạnh được truyền xuống cầu trước (FWD) thông qua hộp số tự động vô cấp và sàn 5 cấp (5 MT).​
Brio có mức tiêu thụ nhiên liệu rơi vào khoảng 4.9L/100Km
Sự khác biệt giữa các phiên bản phần lớn nằm ở thiết kế ngoại thất, trong đó đèn pha halogen được trang bị trên tất cả phiên bản và phiên bản thấp nhất không có đèn sương mù. Đèn hậu halogen và đèn LED trên cánh gió nóc sau là trang bị tiêu chuẩn. Về nội thất, phiên bản cao cấp sẽ có màn hình cảm ứng 6.1'', điều hòa tự động, ghế nỉ bên cạnh các trang bị an toàn như: 2 túi khí phía trước, hệ thống phanh ABS/BA/EBD.​

Sắp tới, Honda Brio 2018 sẽ trở thành đối thủ đáng gờm cạnh tranh trực tiếp với các đối thủ như: Hyundai Grand i10, Kia Morning, Toyota Wigo hay sắp tới sẽ là VinFast Fadil - một mẫu xe có options nhiều nhất phân khúc A.​
Theo em, nếu so về kiểu dáng thì Honda Brio quả thực không kém cạnh các đối thủ hiện nay, bên cạnh đó nó còn có lợi thế gắn ‘’mác’’ xe nhập tương tự Toyota Wigo và người Việt rất thích mua xe nhập. Hy vọng Brio sẽ có giá bán khá tốt trong phân khúc. Các bác nghĩ gì về giá Brio, hãy để lại bình luận bên dưới​
Honda Brio 2018:
Honda Việt Nam phủ nhận thông tin Brio có giá dưới 400 triệu; các bác nghĩ gì? Honda Việt Nam phủ nhận thông tin Brio có giá dưới 400 triệu; các bác nghĩ gì? Honda Việt Nam phủ nhận thông tin Brio có giá dưới 400 triệu; các bác nghĩ gì?
Honda Việt Nam phủ nhận thông tin Brio có giá dưới 400 triệu; các bác nghĩ gì? Honda Việt Nam phủ nhận thông tin Brio có giá dưới 400 triệu; các bác nghĩ gì? Honda Việt Nam phủ nhận thông tin Brio có giá dưới 400 triệu; các bác nghĩ gì?
Tham khảo: ictnews

Hạng D
30/11/10
3.968
56.320
113
Nhìn đẹp hơn chiếc của Toy, nhưng ở VN, đẹp chưa chắc là có thể thắng được Toy! Định giá sai lúc đầu là thua liền. Mình thấy Accord đẹp hơn Camry nhiều! :D

• Like
Reactions: yamaichi
Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Em thấy phân khúc này i10 vẫn là nhất. Dân mình yêu logo Nhật quá.
i10 rộng rãi và tiện nghi cũng ổn, giá lại rẻ hơn xe Nhật, chả tội gì ko yêu.

Hạng C
10/6/18
565
429
83
39
Em thấy phân khúc này i10 vẫn là nhất. Dân mình yêu logo Nhật quá.
i10 rộng rãi và tiện nghi cũng ổn, giá lại rẻ hơn xe Nhật, chả tội gì ko yêu.
E thấy giá i10 còn cao hơn xe Nhật. Vd celerio. Hay bản số sàn wigo 345 so với 370 i10. Brio giá quanh quẩn wigo thì mấy a Hàn xẻng xác định

Hạng B2
17/8/18
173
235
43
HCM
- Đẹp . Nhưng cứ định giá trên trời thì em cũng chào thua với Honda. Điển hình HRV giá như thế kia thì e cũng ạ mấy bác định hướng chiến lược của Honda.

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng D
9/2/15
1.489
7.164
113
40
Nhìn đẹp hơn chiếc của Toy, nhưng ở VN, đẹp chưa chắc là có thể thắng được Toy! Định giá sai lúc đầu là thua liền. Mình thấy Accord đẹp hơn Camry nhiều! :D
Nó chả sai đâu bác. Đội ngũ kinh doanh và Marketing của nó nghiên cứu chán chê rồi. Quan trọng là nó muốn bán số lượng như thế nào thôi.