Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Em thấy thớt của bác iconcoffee xôm tụ quá, ko biết OS nhà mình có các bác đầu tư vào Lâm Đồng ko thì đua theo hội Phan Thiết họp nhóm cái đi:D

Em có người chị muốn bán cho em miếng đất ngang 17*50m mặt tiền quốc lộ 20, qua cầu Đại Minh hướng ĐLạt khoảng 2 km, thuộc huyện Đức Trọng, xã Phú Hôi. Em chưa lên coi được, trong này có bác nào biết khu này ko?

Hạng C
28/7/10
680
5
18
11
Chị Nắng SG ơi. Đất 17x50 mà ở khu vực đó thì mua mục đích là làm gì chị? Em cũng chưa tưởng tượng ra khu vực đó phát triển thế nào nhưng đầu tư trên đó mà không mang được hơi hướng làm du lịch thì xa quá và khó quản lý.

Hạng D
11/5/09
1.048
2.955
143
Nếu có hội này thì em xin tham gia, nhưng OS mình thì hầu như rất ít quan tâm đến Đà LẠt - Lâm Đồng

Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Em biết có 2 bác vô cùng mê Đà Lạt, đó là bác Nissan89 - tuần nào cũng ngược lên đó, và bác Leon09 đang hăm he an dưỡng tuổi già ở xứ có trời lạnh gần giống mùa thu ở Nga... Ko biết hai bác đó lặn lội nơi đâu mà chưa vô tới đây nhỉ ?:D

Em thì đua đòi thôi ạ, thấy các chị mua trên đó hết, mà lại mua từ xưa nên ôm được nhiều, giờ cần tiền quá bán rẻ nên thấy ham ham, vì các bả nói là khu đó quy hoạch du lịch gì đó, em đã lên hồi nào đâu mà biết, nên mới vô đây thăm dò nè Jeany.huynh!
phamtan nói:
Nếu có hội này thì em xin tham gia, nhưng OS mình thì hầu như rất ít quan tâm đến Đà LẠt - Lâm Đồng

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/5/09
1.048
2.955
143
NắngSG nói:
Em biết có 2 bác vô cùng mê Đà Lạt, đó là bác Nissan89 - tuần nào cũng ngược lên đó, và bác Leon09 đang hăm he an dưỡng tuổi già ở xứ có trời lạnh gần giống mùa thu ở Nga... Ko biết hai bác đó lặn lội nơi đâu mà chưa vô tới đây nhỉ ?:D

Em thì đua đòi thôi ạ, thấy các chị mua trên đó hết, mà lại mua từ xưa nên ôm được nhiều, giờ cần tiền quá bán rẻ nên thấy ham ham, vì các bả nói là khu đó quy hoạch du lịch gì đó, em đã lên hồi nào đâu mà biết, nên mới vô đây thăm dò nè Jeany.huynh!
phamtan nói:
Bác nissan89 là người trên đà LẠt mà. Em cũng là người đà Lạt nên cũng hay lên đó. Ai thích không khi mát mẻ, trong lành, thì đà Lạt là tuyệt vời rồi. Sáng thì ngân nhi ly cafê nóng cạnh Hồ xuân hương, tối thì ngâm nhi ly sữa đ6ẹu lành nóng trong không khí giá lạnh. Nhưng Đà Lạt hiện giờ còn cách trở so với các địa điểm du lịch khác. Đường Qlộ 20 thì đang xuống cấp và lưu lượng xe quá đông nên mất khá nhiều thời gian để đến với Đà Lạt. Nếu mở rộng đường Qlộ 20 đoàn từ Dầu Giây đến Đèo Bảo lộc thôi thì cũng là một cú hích lớn cho Đà Lạt. NHưng hiện giờ thì đành phải sống chung với lũ thôi.

Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Hóa ra các bác là người Đà Lạt!!! ghen tỵ với các bác quá, khi về quê là mê ly luôn . Em có thằng bạn nhà báo nó nói:"Đà lạt là đất quyến rũ lòng người, mình chỉ học trên đó 4 năm mà khi về SG thấy nhớ ngẩn ngơ như nhớ người yêu, tuần nào cũng phải khăn gói ngược lên ĐL". Nghe nói mà ham!:D
phamtan nói:
NắngSG nói:

phamtan nói:
Bác nissan89 là người trên đà LẠt mà. Em cũng là người đà Lạt nên cũng hay lên đó. Ai thích không khi mát mẻ, trong lành, thì đà Lạt là tuyệt vời rồi. Sáng thì ngân nhi ly cafê nóng cạnh Hồ xuân hương, tối thì ngâm nhi ly sữa đ6ẹu lành nóng trong không khí giá lạnh. Nhưng Đà Lạt hiện giờ còn cách trở so với các địa điểm du lịch khác. Đường Qlộ 20 thì đang xuống cấp và lưu lượng xe quá đông nên mất khá nhiều thời gian để đến với Đà Lạt. Nếu mở rộng đường Qlộ 20 đoàn từ Dầu Giây đến Đèo Bảo lộc thôi thì cũng là một cú hích lớn cho Đà Lạt. NHưng hiện giờ thì đành phải sống chung với lũ thôi.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.857
113
Mợ Tú đâu rồi sao không vào hội này nhỉ :D

Hạng D
13/3/09
1.386
2.152
113
41
HCM
em mê dalat lắm nên cho e xin hóng chuyện trong topic này với ạ :)

Hạng B2
21/2/11
499
6
18
Hì, em cũng sống ở Đức trọng đúng 12 năm, từ năm lớp 1 đến hết 12, em zọt xuống tp.
Đức trọng đang đà phát triển kinh tế rất tốt đó nợ Nắng. Em chỉ biết tình hình chung là thế , còn cụ thể ra sao thì em chịu. :p

Hạng D
30/3/05
2.353
15.327
113
Cầu Đại Minh hay Đại Ninh? Nếu tôi nhớ không lầm thì từ hướng SG lên thì qua cầu Đại Ninh phía tay phải là đập tràn hồ thủy điện Đại Ninh, khu vực này ko biết với diện tích 17x50m thì làm gì được vì quá nhỏ cho việc kinh doanh trạm dừng chân, nếu được thì mở bán cà phê hay garage thôi. Thấy ở khu vực này thường bán máy nông cơ nhiều.

Status
Không mở trả lời sau này.