Thảo Luận Chung Hú vía QL51

Hạng B2
15/9/09
303
30
28
Tối thứ 6 bọn em từ Vũng Tàu về SG. Lúc ấy khoảng 8g30 tối, đến đoạn Nhơn Trạch thấy 1 chú 2B đi trước đang ở làn xe ô tô (chuyện thường thấy) với biểu hiện khác thường, tài xế nhà em đã nghi nghi nên đi chậm lại. 2 bên, bên trái là dải bê tông phân làn, bên phải là chú 2B và dải tôn sóng, không hề có nút giao hay đứt đoạn tôn sóng, đột nhiên chú 2B.... quẹo trái, tức là .... quay đầu đó các bác, quay đầu vào ... đầu xe em. May nhờ bác tài nhà em có linh tính, thắng cháy đường (bọn em đứa bị đụng nóc, đứa xông lên "hun" ghế trước). Bọn em phi xuống thì thấy thằng chả... nằm dưới bánh trước, xe của nó thì tan tành, và nó.... lồm cồm bò dậy, miệng chửi om xòm nhưng đầy mùi rượu. Người đi đường xúm lại và chửi thằng đó tơi bời, bọn em cũng hỏi nó "tính sao" thì nó nói xe nó bán đi cũng chưa đủ 3 chai nữa rồi.... bỏ đi. Bọn em lúc đó cũng nghĩ là của đi thay người nên chửi nó 1 trận rồi đi chứ thú thực là vẫn còn run, chẳng may lỡ.... thì mệt. Bác tài đến giờ vẫn còn run.
Xe cũng bị móp và trầy trụa, nhưng không nghiêm trọng lắm, đi mất cái ốp cản.
Sáng nay qua bảo hiểm, tổng thiệt hại là 7 chai, nhưng chỉ được đền 4 chai.
Đúng là chẳng ai biết được chữ ngờ. Khi nào lấy xe về em cúng gấp.
A di đà phật, amen, alah.........

Hạng B1
18/11/09
91
1
8
Số bác phước đấy, nó mà có chuyện gì thì rách việc... mà xe hư hỏng BH phải đền hết chứ? Thằng kia nó không ăn vạ với các bác là em thấy cũng may lắm rồi

Chúc mừng bác thoát hiểm trong gang tấc, sau khi cúng xe bác nhớ khui bia
với anh em nha.

Mấy ông "con trời" này sao không bị pháp luật của mình xử gì vậy ta? Đã có luật mới rồi mà em vẫn chưa thấy có ai bị phạt vì vụ uống rượu bia xong mà lái xe cả, luật gì kỳ vậy?

Hạng B2
15/9/09
303
30
28
huy206 nói:
Số bác phước đấy, nó mà có chuyện gì thì rách việc... mà xe hư hỏng BH phải đền hết chứ? Thằng kia nó không ăn vạ với các bác là em thấy cũng may lắm rồi

Cái ốp cản bảo hiểm báo là option nên không bồi thường bác ạ, chỉ bồi thường các bộ phận gốc khi xe xuất xưởng thôi. Cái ốp cản đó bằng nhựa composite gì đó, đụng mạnh là nát ngay mà, chỉ để làm đẹp. Cái chính là khung sườn còn nguyên.

Hạng B2
15/9/09
303
30
28
minhtrident nói:
Chúc mừng bác thoát hiểm trong gang tấc, sau khi cúng xe bác nhớ khui bia
với anh em nha.

Mấy ông "con trời" này sao không bị pháp luật của mình xử gì vậy ta? Đã có luật mới rồi mà em vẫn chưa thấy có ai bị phạt vì vụ uống rượu bia xong mà lái xe cả, luật gì kỳ vậy?

Đi đường em sợ nhất là hung thần 2B, đặc biệt là 2B là xe đạp, phụ nữ, trẻ em vì các hung thần này luôn coi rằng "trái đất này là của chúng mình", "ai gặp ta cũng đều phải né" :D

Hạng C
3/3/09
666
19
18
49
Bởi vậy nên em sợ đi QL vào buổi tối lắm.

Việc người giàu hơn phải đền cho kẻ nghèo hơn hoặc phải du di lờ đi cho qua chuyện, dù mình hoàn toàn đúng, gần như là qui tắc ứng xử trong XH VN rồi. Điều này là rất trì trệ và gây ức chế cho người đúng, nhưng ko biết bao giờ mới thay đổi đc :(

Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55
chúc mừng bác tai qua nạn khỏi, bác quá may mắn đấy ạ - cúng nhanh đi bác.

Hạng B1
21/12/07
74
1
8
46
Em sợ đi QL về tỉnh, hình như các bác ấy tưởng là đường vào nhà các bác nên muốn thì cứ quẹo, nhiệm vụ xe sau là tránh. Pó tay!

Hạng C
16/8/09
939
75
28
Sài thành quoa lệ
dườn tỉnh bva65y đường thành phố cũng vậy.không khác nhau gì mấy.
toàn mấy thằng ngu như bò chạy xe. có tí tiền là mua xe chạy hok cần học hành j hết.coi mạng sống của bản thân rẻ như rơm rác.

Hạng F
5/3/10
5.995
31.289
113
Quốc lộ 51 dạo này đang sửa làm thêm đường mới nữa chứ, đi mệt muốn chết mà còn gặp mấy cảnh này nữa.

Dù sao cũng chúc mừng bác đã thoát hiểm trong gang tấc