Hạng B1
15/6/12
90
78
18
Hưng Phú 2 nền biệt thự mình có xin điều chỉnh mẫu nhà được không? Mình xây nhà xong có ra sổ liền được không hay phải chờ cả khu ? Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp nhé. Trân trọng cám ơn.

Hạng B2
10/4/14
272
1.177
93
Hưng Phú 2 nền biệt thự mình có xin điều chỉnh mẫu nhà được không? Mình xây nhà xong có ra sổ liền được không hay phải chờ cả khu ? Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp nhé. Trân trọng cám ơn.
Có thể gom nhóm làm chung bác nhé. Nếu có vấn đề gì thì công ty Hưng Phú sẽ hỗ trợ. Mình có nói chuyện với anh Thi phó tổng Hưng Phú về vấn đề này rồi.

Hạng B1
15/6/12
90
78
18
Có thể gom nhóm làm chung bác nhé. Nếu có vấn đề gì thì công ty Hưng Phú sẽ hỗ trợ. Mình có nói chuyện với anh Thi phó tổng Hưng Phú về vấn đề này rồi.
Cám ơn anh đã chia sẽ. Mẫu nhà mình có xin điều chỉnh được không anh? Gom nhóm là các hộ liền kề hay chỉ cần trong khu là được? 1 nhóm bao nhiêu hộ a?

Hạng B2
10/4/14
272
1.177
93
Cám ơn anh đã chia sẽ. Mẫu nhà mình có xin điều chỉnh được không anh? Gom nhóm là các hộ liền kề hay chỉ cần trong khu là được? 1 nhóm bao nhiêu hộ a?
Mẫu nhà về form thì khó thay đổi, bác có thể thay đổi chi tiết, bác nhìn các căn đã xây ở Hưng Phú 1 và Hưng Phú 2 thì sẽ thấy.

Về việc làm sổ thì Hưng Phú 2 theo mình biết là cần có thủ tục nghiệm thu về hạ tầng của chính quyền nữa. Nên có trục trặc gì thì vấn đề ở Hưng Phú chứ không phải vấn đề của cư dân. Và nếu như có hạng mục nào Hưng Phú chưa làm thì họ phải làm để hoàn thành nghĩa vụ của họ. Mà mấy dự án triển khai ngày xưa thì nhà nước cũng không yêu cầu gì nhiều, đường xá, điện nước... đã xong. Với quỹ đất của Hưng Phú quanh đây còn rất lớn (màu xám trong hình, trừ đi một số dự án đã hợp tác chuyển nhượng: Riviera Cove, River Park) thì có lẽ Hưng Phú không dại gì để mất uy tín.
Hưng Phú 1-2 và River Park (River Terrace cũ), Phước Long B, Quận 9

Hạng B1
15/6/12
90
78
18
Mình thấy Sở QHKT có văn bản số 2542 năm 2010 hướng dẫn điều chỉnh mẫu nhà trong khu nhà ở có quy hoạch 1/500.

• Like
Reactions: anh3hung
Hạng B2
10/4/14
272
1.177
93
Mình thấy Sở QHKT có văn bản số 2542 năm 2010 hướng dẫn điều chỉnh mẫu nhà trong khu nhà ở có quy hoạch 1/500.
Lúc trước mình có định xin điều chỉnh mẫu nhà lô dãy B Hưng Phú 1 thành như hình. Thì quy trình là trình mẫu nhà, Hưng Phú duyệt rồi nộp lên quận. Lô góc và đơn lập nên không ảnh hưởng ai. Mà chưa làm xong thì bán đất mất tiêu nên chả để ý phần tiếp theo sao :D Căn này giờ đang xây.

Hưng Phú 1-2 và River Park (River Terrace cũ), Phước Long B, Quận 9

Hạng B1
15/6/12
90
78
18
Lúc trước mình có định xin điều chỉnh mẫu nhà lô dãy B Hưng Phú 1 thành như hình. Thì quy trình là trình mẫu nhà, Hưng Phú duyệt rồi nộp lên quận. Lô góc và đơn lập nên không ảnh hưởng ai. Mà chưa làm xong thì bán đất mất tiêu nên chả để ý phần tiếp theo sao :D Căn này giờ đang xây.

View attachment 2359974
Đang xây dựng theo mẫu mới hay mẫu theo Quy hoạch 1/500 vậy anh ? Mình xin thay đổi hoàn toàn kiến trúc bên ngoài, chỉ không thay đổi số tầng, chiều cao thôi được không anh ?

Tập Lái
16/11/20
2
3
1
36
baophuc.vn
Ở thì cũng khá ổn, tiện ích thì cũng có hồ bơi, bảo vệ, công viên... tuy nhiên quy mô nhỏ hơn nhiều Park Riverside. Được cái hơn là nằm ở phía trong Vành Đai.

Hạng B2
10/4/14
272
1.177
93
Đang xây dựng theo mẫu mới hay mẫu theo Quy hoạch 1/500 vậy anh ? Mình xin thay đổi hoàn toàn kiến trúc bên ngoài, chỉ không thay đổi số tầng, chiều cao thôi được không anh ?
Đang xây thấy theo mẫu cũ. Còn khả năng xin tùy vào việc bác làm việc với Hưng Phú ra sao. Để dễ hình dung thì Ngọc Trinh mua Villa Park có thể đổi mẫu thì Hưng Phú cũng có thể đổi thôi, nhưng họ đã bán rồi nên họ không có nhiều động cơ để làm cho bác.

Hạng B1
5/9/18
64
108
43
42
Đã hủy văn bản này từ tháng 10/2019. Giờ hết cửa thay đổi mẫu ;(.

Attachments

• Sad
Reactions: cuncon2012