Hạng B2
3/8/12
295
252
63
chào bác,
E cũng là nạn nhân của vụ sensor hỏng và tìm cách thay thế. Em nhờ hãng hướng dẫn và gửi link các cụ. Đây là link sensor từ hãng https://www.atbs.com.tw/en-US.html.
HIện hãng đang đòi giá khá cao gần 50$/sensor, chưa bao gồm ship. Các cậu mợ nào có người quen bên đài loan hoặc biết cách ship rẻ thì chỉ e.

Cảm ơn bác.

Để em hỏi người quen công tác tại Đài loan xem có thể tìm đc loại này hay không.
Còn vấn đề đồng bộ hóa coding tín hiệu radio nữa nếu không có máy thì không biết sensor có cùng tần số với HUD không?

Tập Lái
4/6/18
17
9
3
24
Không cần máy móc để đồng bộ hóa coding đâu cụ ạ. Em hỏi rồi mỗi sensor có ID code, khi mua hãng sẽ gửi ID code để đồng bộ là xong, họ gửi đoạn video hướng dẫn và mình tự làm

• Like
Reactions: ksxdcd
Hạng B2
3/8/12
295
252
63
Không cần máy móc để đồng bộ hóa coding đâu cụ ạ. Em hỏi rồi mỗi sensor có ID code, khi mua hãng sẽ gửi ID code để đồng bộ là xong, họ gửi đoạn video hướng dẫn và mình tự làm

Khi trước em mua của Tommy - khoảng 1 năm sau có 1 sensor bị yếu pin ( xuống còn 2.6-2.7v) nên chập chờn. Em ghé Tommy và cô Ngọc có đổi cho em 1 sensor khác. Lúc đó Tommy có cầm theo 1 máy đồng bộ coding ( nó như cái POS) - dí vào HUD sau đó dí vào sensor là xong.

Giờ mua sensor mói em không biết vụ này làm như thế nào nếu không có cái máy đó. Nếu bác có đoạn video clip đó thì chia sẻ để xem họ hướng dân ra sao.

Thanks bác !

Tập Lái
4/6/18
17
9
3
24
Không cần thiết bị gì để coding đâu cụ ah, e đã hỏi kỹ hãng rồi. Hãng xác nhận chỉ cần SC-EHM5004 và sensor MS30, thực hiện kích hoạt theo các bước họ chỉ dẫn là xong.
Hiện e đang làm thủ tục thanh toán mua chiếc sensor của e hỏng nhưng chưa xong, khi nào thanh toán xong bọn nó mới gửi link hướng dẫn. Bọn này chuối quá :d

Hạng B2
3/8/12
295
252
63
Không cần thiết bị gì để coding đâu cụ ah, e đã hỏi kỹ hãng rồi. Hãng xác nhận chỉ cần SC-EHM5004 và sensor MS30, thực hiện kích hoạt theo các bước họ chỉ dẫn là xong.
Hiện e đang làm thủ tục thanh toán mua chiếc sensor của e hỏng nhưng chưa xong, khi nào thanh toán xong bọn nó mới gửi link hướng dẫn. Bọn này chuối quá :d

Ok. Khi nào bác mua xong và lắp ổn thì chia sẻ cách làm với anh em nhé.
Cảm ơn bác!

Hạng B2
9/1/13
142
60
28
Hi bác, khi nào bác lại mua ới em với nhé, em cũng mua bộ này mà cũng bị hỏng mất 1 sensor

Hạng F
29/10/16
11.586
22.235
113
Pháp

Non bổ rẽ dành cho xe cỏ, không cần độ gì hết, cứ bơm bánh cho đúng xong vặn các nắp vào, xanh là OK, vàng là thiếu , và đỏ thì nguy .... Bằng inox

Hạng B1
23/6/07
52
95
20
Dạ vậy mỗi lần đi là phải làm một vòng bốn bánh xe rồi mới lên xe.

Hạng B2
4/11/11
233
555
93
Cảm ơn bác.

Em có 1 bộ TPMS gắn liên với HUD và cắm vào xe qua cổng OBD2. Nó là dạng có sensor trong van.
Trước đây em mua của bác Tommy trên OS. Nay không thấy Tommy xuất hiện, liên lạc không đc nữa.
Nod đâyView attachment 1358353 View attachment 1358353 View attachment 1358368

Bộ của em dùng cũng đc 4.5 năm , chắc còn dùng đc đến 5 năm như Tommy nói ban đầu.

Em hiện nay có 2 vướng mắc với bộ này.
1. Khi các sensor hết pin ( dự kiến khoảng nửa năm tới - hiện nay điện áp pin chỉ còn 2.7 v) thì không biết giải quyết thế nào? Thay pin rất khó khăn vì các sensor ban đầu không đc thiết kế để thay pin mà phải tháo gỡ... rồi dùng nhựa epoxy trám lại - rất phức tạp và khả năng hư rất cao. Mua mới các sensor này - em đã search trên net nhưng chưa thấy loại nào tương thích cũng như phải code đồng bộ lại - trước đây Tommy có bộ đồng code này - nay không biết ai có???

2. Xe em sau khoảng 15 -20k km lại đảo lốp. Vị trí bánh xe trên indicator phải set lại cho đúng thực tế. Trước đây 2 năm em đã làm 1 lần. Nay đang chuẩn bị làm lại nhưng quên mất trình tự phải mày mò lại - cũng rất phức tạp : phải xì hơi từng bánh để đánh dấu áp suất thực tế theo vị trí thực tế. Sau đó mò set lại vị trứ trên indicator cho đúng áp suất và vị trí thực. Do đã lâu không làm nên giờ mò mãi chưa ra. Mà hướng dẫn thì trước đây Tommy chỉ trực tiếp chứ không có bản in giấy hoặc softcopy.
Nay search trên net cũng không thấy.

Tình hình này không biết sắp tới có phải mua bộ mới không - làm sao mà tích hợp vào bộ HUD cũng đc?
Bác ơi, em có bộ giống hệt bác, của bác chủ xe cũ mua rồi. Mấy hôm vừa rồi em đi xa thì HUD báo đỏ 01 bánh trước bên tài, em đã kiểm tra áp suất lốp và bơm lại rồi mà vẫn báo đỏ. Em không biết xử lý thế nào, nhờ bác chỉ dẫn giúp em được không ạ. Hoặc bác cho em số đt hoặc địa chỉ bác Tommy vì có khả năng bác chủ xe cũ cũng trên os này và cũng mua của bác Tommy thôi.