Hạng B2
23/5/17
107
130
43
Em thấy mấy cái vị trí cửa, rồi hướng ban công, hướng nắng hướng gió thì bác nên học theo, chứ còn cái hướng tuổi, bác cứ hỏi bọn sale, nhà hướng nào cũng hợp tuổi bác cả. Nhất là chung cư, sale bán căn nào cũng đều hợp hướng tuổi của bác.
Có tụi Tàu nó quan trọng hướng tuổi này nọ, em thấy đến giờ là năm nào rồi, văn hóa giao lưu rồi, nhưng mà thấy bọn Âu Mỹ mua nhà cũng đâu xét hướng tuổi đâu. Nhưng bọn tàu đi tới chân trời góc bể nào thì cũng tính hướng tuổi hết.

• Like
Reactions: angelvnc
Tập Lái
6/8/14
3
261
48
33
Tào lao, bệnh nó tới thì nó phát chứ liên quan j nhà cửa, nói như bác chắc bọn Tây nó bị sát chết hết quá, thấy hợp với túi tiền, giao thông, đi lại thuận tiện thì mua thôi chủ thớt ơi, hơi đâu nghe mê tín dị đoan
Uh thì bác cứ ko tin , ai cần bác tin
Trc e cũng như bác
H khác
Mà ai nói bác là Tây mua nhà ko coi hướng. Bác đã từng bán căn hộ hay cho tây lông thuê thì bác biết nó coi hướng ko nhé , phong thủy h là 1 ngành khoa học dc bọn nó công nhận và học tập nhé bác chứ ko phải mấy cái tào lao đâu
Nếu mua nhà để bán thì thấy hàng thơm thì múc vì mình ko ở ko ảnh hưởng. Còn nhà để ở dc quyền lựa chọn lúc mua sao phải chọn hướng xấu

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
12/4/13
746
602
93
42
theo phong thủy (đúng nha) thì có nhà hướng này tốt đối với người này nhưng lại không tốt đối với người khác không?

Hạng B2
15/6/17
137
796
98
Phong thủy kiểu như: đang ăn cơm mà trước mặt là cái phòng vệ sinh có đứa đang ! là ko được.
Còn ba cái tào lao vật chế ngự em ko tin.
Bác nào nói căn hộ xấu gây chết chóc, sang tên cho em giá 0 đồng em đến ở nè.

Tập Lái
13/4/17
22
27
13
Theo đúng chuẩn phong thuỷ thì hướng nhà chỉ là một phần nhỏ thôi. Hướg tốt thì tốt, ko thì kém tốt chút chứ ko sao cả. Quan trọng nhất là cái Layout nhà phải chuẩn với vận mệnh gia chủ (thường xem theo đồ bát quái). Layout chuẩn là chính + hướng nhà chỉ phụ thêm thôi, hướng ko tốt thì chú trọng thêm cái layout cho kỷ là được. Ai nói coi theo hướng làm trọng là coi bá láp.

• Like
Reactions: Transporter_07
Gum confirmed
Hạng C
20/3/15
572
2.953
93
Em hỏi mấy bác câu này, em không biết thật:

Nhà chung cư thì hướng nhà là ban công hay cửa chính vậy ???

Hạng B2
22/6/16
175
3.802
93
Rừng Xà Nu
Có người còn tính theo hướng cổng chính của tòa nhà nữa bác.
Chung cư em thấy đa phần người mua chọn theo hướng ban công, vì nó đón ánh sáng & gió.
Sale thì khách hàng tuổi nào cũng hợp hướng.
:D
Em hỏi mấy bác câu này, em không biết thật:

Nhà chung cư thì hướng nhà là ban công hay cửa chính vậy ???

• Like
Reactions: DuongQuy
Hạng D
2/3/11
2.435
29.321
113
Xem cho cố rồi thì lăng mộ nó ủi cái rẹt ở Huệ là xong kia kìa, ai tin cứ nên tin, gì thì gì cũng phải để nghề bói toán phong thuỷ tồn tại.