Hạng B2
18/1/17
446
327
63
Cái này không nói dc. Ai theo gì thì theo thôi. Em với mẹ ở quê cãi nhau hoài mỗi lần mua đất.

Tập Lái
12/6/17
42
98
33
Uh thì bác cứ ko tin , ai cần bác tin
Trc e cũng như bác
H khác
Mà ai nói bác là Tây mua nhà ko coi hướng. Bác đã từng bán căn hộ hay cho tây lông thuê thì bác biết nó coi hướng ko nhé , phong thủy h là 1 ngành khoa học dc bọn nó công nhận và học tập nhé bác chứ ko phải mấy cái tào lao đâu
Nếu mua nhà để bán thì thấy hàng thơm thì múc vì mình ko ở ko ảnh hưởng. Còn nhà để ở dc quyền lựa chọn lúc mua sao phải chọn hướng xấu
Vãi cả Tây coi hướng, Tây bác là Tây Ninh hay Tây Đô z ,nhà e cho 2 thèn Pháp thuê cc đây bác

• Like
Reactions: pheo@
Tập Lái
12/6/17
42
98
33
Xem cho cố rồi thì lăng mộ nó ủi cái rẹt ở Huệ là xong kia kìa, ai tin cứ nên tin, gì thì gì cũng phải để nghề bói toán phong thuỷ tồn tại.
Phong thủy là của người Trung Hoa, nếu z chắc các triều đại của họ đáng nhẽ phải trường tồn chứ nhỉ , có Trời đất phù hộ, xây cung điện hợp phong thủy này nọ thế kia mà sao lại thua đại bác của người Tây dương thế k bít

• Like
Reactions: vangbacdaquy
Tập Lái
6/8/14
3
261
48
33
Phong thủy là của người Trung Hoa, nếu z chắc các triều đại của họ đáng nhẽ phải trường tồn chứ nhỉ , có Trời đất phù hộ, xây cung điện hợp phong thủy này nọ thế kia mà sao lại thua đại bác của người Tây dương thế k bít
Bác nghĩ phong thủy là đc trời đất phù hộ ?

Tập Lái
6/8/14
3
261
48
33
Vãi cả Tây coi hướng, Tây bác là Tây Ninh hay Tây Đô z ,nhà e cho 2 thèn Pháp thuê cc đây bác
Em cho Mỹ thuê ở sunrise central bác ạ , ko phải tây ninh hay tây đô hay tây nguyên

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Hướng để xem phong thuỷ của căn hộ được tính là hướng cửa chính nhìn từ trong căn hộ nhe các bác. Có 8 hướng chính (còn gọi là Bát Trạch) chia làm 2 phe: Đông Tứ Trạch và Tây Tứ Trạch. Tuỳ vào năm sinh để xác định chủ nhà nằm bên phe nào !

• Like
Reactions: Juyến
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Người tào còn tính phong thuỷ ...người chết nữa kìa. Thậm chí họ tìm ...long mạch để chôn cất đời ông đời cha để đời con chau được làm vua nữa.

Có một giai thoại ở xứ dzịt về cái dụ ni. Một ông thầy phong thuỷ bên tào đi tìm long mạch để mưu đồ...him tìm qua tận xứ dzịt và sau khi tìm được him về tào đào mộ người ông của mình lên lấy cốt bỏ vào cái bọc mang qua xứ dzịt...khi đến vùng nới có long mạch him tìm thuê người mang bộ hài cốt đến đặt vào long mạch đó với giá tiền rất hậu. Nhưng ai cũng sợ không dám nhận lời vì vùng đất đó rất hiểm trở rừng độc cọp beo rắn rết rất nhiều... Cuối cùng cũng có người chịu nhận vì gia đình khốn khổ quá nên họ đâm liều để kiếm được số tiền hậu hỉnh.
Ông thầy phong thuỷ đưa cái bọc rồi dặn rất kỷ phải mang đến chổ đất đó...vị trí đó, đạt cái bọc vào vị trí đó theo hướng...tuyệt đối trên đường không được mở cái bọc ra...
Sau khi nhận được số tiền quá lớn người ấy đã lo thu xếp...lên đường, mang theo cái bọc hài cốt của người tào kia mà không biết là cái gì ở trỏng. Đường đi rất gian nan, trèo đồi lội suối vượt rừng...gặp nhiều thú dữ... Đi được mấy ngày đến hom đó ông ta nghỉ ngơi rồi tò mò vì sao ông kia lại bỏ ra số tiền quá lớn thuê mình mang cái bọc gì để vào cái vị trí ấy. Nghi ngờ là vậy nhưng ông không dám mở ra rồi lại tiếp tục băng rừng lội suối... Khi tìm được đúng cái vị trí ông ta thấy nó giống cái huyêt nhưng là tự nhiên chả có ai đào gì hết, ông ta định bỏ cái bọc vào mà trong lòng lại thắc mắc, tại sao, tại sao ông kia lại bỏ ra số tiền quá lớn để thuê mình đến đây chỉ có cái việc là đặt cái bọc này vào đây...càng suy nghỉ ông ta dằn lòng không đặng nên đã mở cái bọc đó ra rồi giựt cả mình vì đó là bộ hài cốt. Rồi ông ta càng thắc mắc lý do gì...cuối cùng cũng nhận ra có điều gì đó...nên ông ta vứt bộ hài cốt đó đi trở về đào mộ người ông của mình mang đi đặt vào đúng cái huyệt long mạch đó.
Ông thầy phong thuỷ sau thời gian dài chờ đợi mà chả thấy vận mệnh của mình thay đổi gì hết, lại nghe tin ở xứ dzịt có ba anh em Nguyễn Nhạc, Nguyễn Huệ, Nguyễn Lữ làm mưa làm gió... xuất thân ngay cái vùng mà trước kia him đã thuê người ... Him đã hiểu ra nên tìm cách yểm cái long mạch đó nên chết yểu.