Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
Em tuổi Mẹo, nhà riêng và căn hộ có cửa chính là hướng chánh Đông thì sao các bác ?

Em hỏi thật nhé, các bác đứng chém
Bác là Đông hay Tây tứ trạch ?

Hạng B2
24/6/17
125
2.513
93
Dis 7
Em không biết gì về cái này, bác khai sáng giúp em.

Trong phong thủy hướng được chia thành Đông Tứ Trạch và Tây Tứ Trạch

Đông tứ trạch: Đông, Đông Nam , Nam , Bắc
Tây Tứ Trạch: Tây , Tây Bắc, Tây Nam , Đông Bắc

Mỗi tuổi sẽ phù hợp với hai nhóm trên anh ạ. Rồi mỗi nhóm sẽ có từng đặc điểm riêng của từng hướng nữa. ^^

• Like
Reactions: Gum
Gum confirmed
Hạng C
20/3/15
572
2.953
93
Vậy em tuổi Mẹo thuộc Đông tứ trạch có hợp không bác.

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
Nhà em đinh mua là hướng Tây sao lại hợp vậy Bác
À há, vậy mình mới nói đa số hiểu lầm.
Trài đất rộng lớn, cứ coi mặt phẳng là vô cực. Vậy nhà nhìn qua hướng Tây, thì nó nằm ở hướng nào vậy bác ?
Rồi bác đứng ở phía trc căn nhà nhìn về phía căn nhà thì bác thấy căn nhà nằm ở hướng nào ?
Hướng Đông, nghĩa là tọa lạc ở phía Đông, ko phải là nhìn về hướng Đông.
Bác ko tin thì tìm hiểu gia đình ng thân nào đó mà bác tìm hiểu và thấy an ổn hạnh phúc, so với nhà họ đang ở, bác sẽ thấy nhà họ rất hợp hướng của họ.
Mình chỉ nói đến đây.

• Like
Reactions: angelvnc
Tập Lái
15/3/17
21
28
13
TP HCM
À há, vậy mình mới nói đa số hiểu lầm.
Trài đất rộng lớn, cứ coi mặt phẳng là vô cực. Vậy nhà nhìn qua hướng Tây, thì nó nằm ở hướng nào vậy bác ?
Rồi bác đứng ở phía trc căn nhà nhìn về phía căn nhà thì bác thấy căn nhà nằm ở hướng nào ?
Hướng Đông, nghĩa là tọa lạc ở phía Đông, ko phải là nhìn về hướng Đông.
Bác ko tin thì tìm hiểu gia đình ng thân nào đó mà bác tìm hiểu và thấy an ổn hạnh phúc, so với nhà họ đang ở, bác sẽ thấy nhà họ rất hợp hướng của họ.
Mình chỉ nói đến đây.
Nếu như bác thì nhà hướng nào tuổi nào cũng hợp rồi, kiểu gì cũng có cái lý của nó được

• Like
Reactions: letuanmy
Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
Nếu như bác thì nhà hướng nào tuổi nào cũng hợp rồi, kiểu gì cũng có cái lý của nó được
Ko phải đâu bác. Nhà bác đang mua nhìn về hướng tây lại ko hợp Tây TT nhé. Rất nhiều ng Tây TT nhg cứ ở nhà nhìn về hướng Tây TT cứ tưởng đúng nên ráng chịu nóng, nhg thực ra ko phải nhé.
Bác cứ tự ngẫm ng ta nói nhà hướng Đông TT thì nhà đó nên ở hướng Đông TT hay nhìn về hướng ĐTT ?

• Like
Reactions: angelvnc
Tập Lái
15/3/17
21
28
13
TP HCM
Ko phải đâu bác. Nhà bác đang mua nhìn về hướng tây lại ko hợp Tây TT nhé. Rất nhiều ng Tây TT nhg cứ ở nhà nhìn về hướng Tây TT cứ tưởng đúng nên ráng chịu nóng, nhg thực ra ko phải nhé.
Bác cứ tự ngẫm ng ta nói nhà hướng Đông TT thì nhà đó nên ở hướng Đông TT hay nhìn về hướng ĐTT ?
Em vẫn chưa hiểu lắm bác ah. Thế thuộc đông tứ trạch thì chọn nhà những hướng nào thì hợp vậy bác, để mai mốt em kiếm dễ lựa