Hạng B2
15/9/16
167
654
93
bác nào ko tin phong thuỷ thử giải thích giùm em lý do vì sao Parkson quận 5 ko có người ở. các tiểu thương thuê kiot buôn bán đều phải tháo chạy. 3 toà nhà như 3 que nhang được cắm xuống.

Hạng D
17/10/11
1.124
10.517
113
Em nói là Trung Hoa là trùm về phong thủy, v mà họ còn phải thua khoa học kĩ thuật hiện đại kìa
Phong thủy là để tạo ra 1 cuộc sống thoải mái nhất cho người ở, các yếu tố như gió, nước, ánh sáng nếu được kết hợp 1 cách hợp lý trong thiết kế thì sẽ làm cho người ở trong căn nhà đó cảm thấy thoải mái, có sức khỏe tốt...từ đó mà có cuộc sống hạnh phúc. tuổi thọ cao .ko liên quan gì đến việc trường tồn của cả 1 triều đại :)

Hạng B2
23/5/17
107
130
43
bác nào ko tin phong thuỷ thử giải thích giùm em lý do vì sao Parkson quận 5 ko có người ở. các tiểu thương thuê kiot buôn bán đều phải tháo chạy. 3 toà nhà như 3 que nhang được cắm xuống.
Chắc bác nhầm Parkson với Thuận Kiều plaza. Về Thuận Kiều plaza em đọc báo nghe mấy thầy phong thủy phán là rất hợp phong thủy, nằm ở trung tâm, ngay long mạch của thành phố nhá bác.
Sau này khi nó ế ẩm rồi mới có mấy thầy phong thủy khác tới phán là không hợp phong thủy. Nên cảm thấy phong thủy nó nằm ở cái miệng của người ta. Giống y bác đi mua căn hộ thì phong thủy nằm ở cái miệng của sale, bác tuổi gì đều hợp với hướng căn hộ. Haha

Hạng B2
23/5/17
107
130
43
Nhưng em nghĩ điều quan trọng nhất làm cho Thuận Kiều không bán được là giá quá cao và thời hạn sử dụng đất của CDT chỉ có 20 năm. Nếu là bác, bác có bỏ ra 1 cục tiền lớn để mua căn chung cư mà chủ đầu tư có thời hạn sử dụng 20 năm không?

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
Đôi khi phước phần lớn thì mọi thứ tự khắc vào đúng hướng, ko thì ngc lại. Mấy ông TQ tổng hợp thông tin lại thôi.
Còn chuyện làm sao có phước báu thì ko phải ở vái lạy, cúng kiếng, thầy bùa.... mà hoàn toàn do tâm hướng thiện và làm thiện.
Vì dụ vui, vì sao ng miền Tây hay trúng độc đắc ? Ngoài chuyện ở ko mua nhiều, còn sâu xa hơn là muôn kiếp trc họ sống xởi lởi, tâm tánh hiền lương, làm điều lành. Đến lúc là trổ quả thui.

Hạng B2
27/5/16
181
275
63
facebook.com
Người tào còn tính phong thuỷ ...người chết nữa kìa. Thậm chí họ tìm ...long mạch để chôn cất đời ông đời cha để đời con chau được làm vua nữa.

Có một giai thoại ở xứ dzịt về cái dụ ni. Một ông thầy phong thuỷ bên tào đi tìm long mạch để mưu đồ...him tìm qua tận xứ dzịt và sau khi tìm được him về tào đào mộ người ông của mình lên lấy cốt bỏ vào cái bọc mang qua xứ dzịt...khi đến vùng nới có long mạch him tìm thuê người mang bộ hài cốt đến đặt vào long mạch đó với giá tiền rất hậu. Nhưng ai cũng sợ không dám nhận lời vì vùng đất đó rất hiểm trở rừng độc cọp beo rắn rết rất nhiều... Cuối cùng cũng có người chịu nhận vì gia đình khốn khổ quá nên họ đâm liều để kiếm được số tiền hậu hỉnh.
Ông thầy phong thuỷ đưa cái bọc rồi dặn rất kỷ phải mang đến chổ đất đó...vị trí đó, đạt cái bọc vào vị trí đó theo hướng...tuyệt đối trên đường không được mở cái bọc ra...
Sau khi nhận được số tiền quá lớn người ấy đã lo thu xếp...lên đường, mang theo cái bọc hài cốt của người tào kia mà không biết là cái gì ở trỏng. Đường đi rất gian nan, trèo đồi lội suối vượt rừng...gặp nhiều thú dữ... Đi được mấy ngày đến hom đó ông ta nghỉ ngơi rồi tò mò vì sao ông kia lại bỏ ra số tiền quá lớn thuê mình mang cái bọc gì để vào cái vị trí ấy. Nghi ngờ là vậy nhưng ông không dám mở ra rồi lại tiếp tục băng rừng lội suối... Khi tìm được đúng cái vị trí ông ta thấy nó giống cái huyêt nhưng là tự nhiên chả có ai đào gì hết, ông ta định bỏ cái bọc vào mà trong lòng lại thắc mắc, tại sao, tại sao ông kia lại bỏ ra số tiền quá lớn để thuê mình đến đây chỉ có cái việc là đặt cái bọc này vào đây...càng suy nghỉ ông ta dằn lòng không đặng nên đã mở cái bọc đó ra rồi giựt cả mình vì đó là bộ hài cốt. Rồi ông ta càng thắc mắc lý do gì...cuối cùng cũng nhận ra có điều gì đó...nên ông ta vứt bộ hài cốt đó đi trở về đào mộ người ông của mình mang đi đặt vào đúng cái huyệt long mạch đó.
Ông thầy phong thuỷ sau thời gian dài chờ đợi mà chả thấy vận mệnh của mình thay đổi gì hết, lại nghe tin ở xứ dzịt có ba anh em Nguyễn Nhạc, Nguyễn Huệ, Nguyễn Lữ làm mưa làm gió... xuất thân ngay cái vùng mà trước kia him đã thuê người ... Him đã hiểu ra nên tìm cách yểm cái long mạch đó nên chết yểu.
Ây dà, hấp dẫn quá lị nha bác @phèo :D

Gum confirmed
Hạng C
20/3/15
572
2.953
93
Em tuổi Mẹo, nhà riêng và căn hộ có cửa chính là hướng chánh Đông thì sao các bác ?

Em hỏi thật nhé, các bác đứng chém