Khi mua Hyundai SantaFe các bác sẽ chọn động cơ nào?

• Động cơ xăng 2.4L

Bình chọn: 53 30,8%
  • Động cơ dầu 2.2L

Bình chọn: 119 69,2%

• Total voters
    172
Hạng C
1/1/12
530
375
63
Em chạy bình thường thì k nghe tiếng máy, chỉ khi đạp ga tăng tốc mới nghe thôi. Nếu so với mấy em fotun ở Công ty em thì em nó êm ái chán. còn chạy cao tốc thì không nghe tiếng máy bao nhiêu cả. êm y chang máy xăng. Tại em chạy xe chạy thử của hãng nên có thể mấy bố đó đã làm cách âm full xe để lừa em cũng nên.
Em bên KIA qua nghía tí :D
Đổi từ Forte lên Sò full dầu, thời gian đầu thấy máy dầu tương đối êm, sau gần 20.000km thì thấy ồn thiệt, chạy chậm trong phố nghe cái tiếng nổ rào rào nghe khó chịu, nhức đầu phải mở nhạc :D Bữa đi Grab trên con i10 thấy máy xăng quá êm luôn :D
Nhưng nhà em đi nhiều thì thấy máy dầu rất tiết kiệm, cao tốc đạp 120 vòng tua có 2000 rất êm ái, cần vượt thì nhích ga 1 phát là qua liền, trước đi xe ghẻ Forte mà đạp thốc ga thì thôi nó gào kinh dị :D

Hạng B2
21/12/05
260
194
58
Vậy máy dầu sau 20k km thì có thể sưa chữa cho êm lại không các bác? Hay phải bán mua xe mới :)

Hạng B2
21/12/05
260
194
58
Nhu cầu như bác mô tả thì outlander phù hợp hơn.
Bác nói vậy em cũng đi lái thử outlander, cảm giác lái tốt nhưng hộp số cvt như tay ga chán quá, chạy rất buồn ngủ không cảm xúc gì hết. Lái thử trailblazer nghe nó gầm gừ xong xuống xe em cọc tiền luôn