Hạng B1
28/12/10
62
8
8
Tình hình là em mất hai rãng cối hàm dưới, hai răng cối hàm trẻn đã lâu, chuấn bị mất thẻm 2 răng nhai hàm dưới nữa ( do bị trống răng kế lâu và bị răng khôn mọc lệch vào dẫn tới bị hư) tổng quan nhổ 2 răng khôn hàm dưới, hai răng kế bị hư, trồng implant 4 rãng cối hàm dưới, (2 mới nhổ, 2 cũ) trồng implant 2 răng cối hàm trên. Em đau răng quá nên đi khám lấy thuốc uống, chưa đo xương ... Gì cả, nhưng gu gồ từ chiều đến gần sáng em dự sẽ phải ghép xương nếu muốn implant.
Các Bác sỹ hay các bác đã làm tư vấn em quả này:
1. Em bị nghiện thuốc lào thì có phải bỏ hay ảnh hưởng gì không?
2. Địa chỉ uy tín implant.
3. Có thể vừa nhổ 4 răng, trồng 4 trụ dưới, 2 trụ trên bao gồm ghép xương cùng lúc ? ( em sợ đau )
4. Quan trọng nhất: có thật sự implant & ghép xương không đau như quảng cáo không ợ? ( em sợ đau )

Về giá cả thì có mặt bằng chung, em để dành hoặc đau rãng quá thì vay bank quất implant luôn cũng được. Không ngại lắm, các bác giúp em 4 điều lăn tăn trên ạh, quan trọng nhất vẫn là điều 4 :)).
Phen này khui bia bằng răng hoặc múm múm húp cháo ( phải nhổ bỏ chứ ứ chịu nối nữa rồi giờ này gần 3h sáng mà vẫn còn cầm ipad, nếu gõ sai các bác bò quá )
Cảm ơn các bác ọ

Last edited by a moderator:
19/2/08
2.384
515
113
53
Cũng đang quan tâm , em cũng đang cần đóng 3 implant mà ko biết trao thân vào chổ nào. Tiền mất tật mang thì khổ.

Hạng B2
8/3/10
119
14
18
Chào các bác, em cũng xin góp ý như sau:
- Trước hết em cũng từng là bệnh nhân cắm implant nên em thấy quy trình cắm implant thì trước hết mình phải thăm khám Bác sĩ nha khoa, người có kinh nghiệm cắm implant, sau đó mình sẽ đi chụp citi cắt lớp 34 hay 62 lớp gì đó em cũng quên mất rồi và nha sĩ căn cứ vào kết quả chụp cắt lớp này xem tình trạng xương hàm của bác rồi mới quyết định có ghép xương hay không chứ không phải bác tra guc gồ từ sáng đến chiều rồi tự kết luận là trường hợp mình cần phải ghép xương, nếu phải ghép xương thì em chịu không biết quy trình ra sao vì trường hợp của em xương hàm còn rất tốt nha sĩ của em khoái làm những ca như vầy(nha sĩ nói vậy). tiếp theo nha sĩ tiêm thuốc tê và thiết bị chuyên dụng để tiến hành cấy, công đoạn này thì em nghĩ nôm na giống như ta tiến hành khoan và đóng tắckê vào tường vặn vít vào giống như mấy bác thợ điện hay làm khi lắp các thiết bị trong nhà vậy...nha sĩ khoan xương hàm em nghe rạo rạo cũng vui tai nhưng không đau vì có thuốc tê, về nhà mới đau, khoan xong nha sĩ vặn tắckê vào và vặn tiếp nắp chụp tắckê lại để bít lỗ tắckê tránh bị thức ăn rơi vào sau khi cấy tắckê, sau đó ra về. ( cái từ tắckê này em dùng cho các bác dể hiểu thôi chứ từ chuyên môn trong nha khoa không phải vậy, em cũng chẵng nhớ nữa nên tạm gọi vậy), sau một thời gian khoảng ba tháng( em nói khoảng nhe các bác,vì tùy tình trạng xương bám vào tăckê ra sao nữa, TH của em là hơn bốn tháng) nha sĩ sẽ hẹn mình đến dùng thiết bị chẩn đoán hình ảnh để thăm khám, nếu tốt thì sẽ vặn chốt bịt tăc kê ra để vặn vào một cái vít bằng thép, và nha sĩ sẽ làm cái răng giả sẽ trùm lên trên con vít thép này là xong, em làm hơn năm rồi thấy ăn nhai tốt lắm, còn về chổ làm thì em không tư vấn bác được vì em ở miền Trung xa quá bác à, vậy chúc bác mau có răng để ăn nhai nhe chứ nhiều lúc có cái không cần rụng nó lại rụng mà cái cần rụng nó chẵng chịu rụng thì mệt lắm...hi..hi

Hạng B2
6/4/09
390
142
43
www.anhbanmai.vn
Còn tuỳ cơ địa mỗi người nữa bác ơi không ai giống ai, tốt nhất là bác chịu tốn tiền chụp CT 500k/lần đi 1,2 chổ lớn tham khảo trước khi quyết định làm.
Em mới đầu chỉ tính làm 1 răng hàm dưới mất đã lâu, không ngờ chụp CT lại tòi ra thêm 1 cái hàm trên. Em nhổ + cắm implant cả trên và dưới làm 1 lần. Cái nhổ mới thì phải ghép xương cái cũ không cần, làm khoảng hơn 2h, về nhà khoảng 3h hơi đau 1 chút, uống efferalgan vào là hết đau, còn trong lúc làm không đau vì đã chích tổng cộng 4 mũi thuốc tê.
Em làm nha khoa Dr. Hùng đường Phùng Khắc Khoan, trang thiết bị máy móc rất mới và hiện đại, có phòng chụp CT tại chổ. Chụp XQ thì bằng máy nhỏ mình nằm trên ghế mang máy đến chụp tận nơi không phải di chuyển.
Chúc bác mau có răng mới nhé ;), em tham khảo cũng rất lâu mới dám làm, khi làm rồi thì thấy nó rất bình thường.

• Like
Reactions: fatwind
Hạng B2
27/5/15
113
38
28
Cái này nghe cũng khó đó nghe, theo em bác nên đi khám sớm để điều trị đi nhé, cắm implant e thấy ổn, nhưng ko biết bác đi khám ở đâu, bây giờ nha khoa mọc lên như nấm, bác ko tìm đúng địa chỉ uy tín thì nguy hiểm lắm, e nghe nói bên Nha khoa Shinbi có bác Sỹ Hòa mới tu nghiệp tại Mỹ về trình độ chuyên môn cao lắm, bệnh nhân của ông toàn người nổi tiếng, bác chuyển qua đây cắm implant là sự lựa chọn sáng suốt đấy.

• Like
Reactions: fatwind
Hạng B1
11/6/15
70
39
18
Tình hình là em mất hai rãng cối hàm dưới, hai răng cối hàm trẻn đã lâu, chuấn bị mất thẻm 2 răng nhai hàm dưới nữa ( do bị trống răng kế lâu và bị răng khôn mọc lệch vào dẫn tới bị hư) tổng quan nhổ 2 răng khôn hàm dưới, hai răng kế bị hư, trồng implant 4 rãng cối hàm dưới, (2 mới nhổ, 2 cũ) trồng implant 2 răng cối hàm trên. Em đau răng quá nên đi khám lấy thuốc uống, chưa đo xương ... Gì cả, nhưng gu gồ từ chiều đến gần sáng em dự sẽ phải ghép xương nếu muốn implant.
Các Bác sỹ hay các bác đã làm tư vấn em quả này:
1. Em bị nghiện thuốc lào thì có phải bỏ hay ảnh hưởng gì không?
2. Địa chỉ uy tín implant.
3. Có thể vừa nhổ 4 răng, trồng 4 trụ dưới, 2 trụ trên bao gồm ghép xương cùng lúc ? ( em sợ đau )
4. Quan trọng nhất: có thật sự implant & ghép xương không đau như quảng cáo không ợ? ( em sợ đau )

Về giá cả thì có mặt bằng chung, em để dành hoặc đau rãng quá thì vay bank quất implant luôn cũng được. Không ngại lắm, các bác giúp em 4 điều lăn tăn trên ạh, quan trọng nhất vẫn là điều 4 :)).
Phen này khui bia bằng răng hoặc múm múm húp cháo ( phải nhổ bỏ chứ ứ chịu nối nữa rồi giờ này gần 3h sáng mà vẫn còn cầm ipad, nếu gõ sai các bác bò quá )
Cảm ơn các bác ọ
Thứ nhất cụ phải ngay thuốc lào cho em, thứ 2 cụ cần tìm địa chỉ uy tín cải thiện bộ nhá của mình, em thấy Nha khoa Shinbi có rất nhiều ca sỹ diễn viên nổi tiếng đến làm đấy , cụ qua đó nhờ tư vấn điều trị xem sao.

Hạng B1
28/12/10
62
8
8
Lâu quá không lên lại trang này vì em cắm đầu với mớ bòng boong nên cũng không quan tâm xe nữa :)
Hiện tại em đã nhổ sạch các răng hư, vẫn chưa cắm cây răng mới nào, nhưng cũng quen dần.
Cảm ơn các bác đã tư vấn.

Hạng C
18/1/11
509
786
93
Pac cho dùm địa chỉ cụ thể của Shinbi dùm ạ.
thks pac

Cái này nghe cũng khó đó nghe, theo em bác nên đi khám sớm để điều trị đi nhé, cắm implant e thấy ổn, nhưng ko biết bác đi khám ở đâu, bây giờ nha khoa mọc lên như nấm, bác ko tìm đúng địa chỉ uy tín thì nguy hiểm lắm, e nghe nói bên Nha khoa Shinbi có bác Sỹ Hòa mới tu nghiệp tại Mỹ về trình độ chuyên môn cao lắm, bệnh nhân của ông toàn người nổi tiếng, bác chuyển qua đây cắm implant là sự lựa chọn sáng suốt đấy.

Hạng B2
30/12/08
198
5
18
43
em mới cắm 3 rang dau kinh khủng ...... 4 tháng sau tip dc

Hạng B1
29/1/15
59
718
83
37
em mới cắm 2 trụ implant ở nha khoa Paris Trần Hưng Đạo, giá cả khá ok so với mấy chỗ khác. chất lượng thì e đang ăn nhai bình thường đc 1 tuần rồi và k thấy vấn đề gì. lúc mới khoan để bắt trụ thì đau tầm 2 3 ngày, kiêng bia rượu thuốc lá để tích hợp xương tốt hơn (e lâu lâu vẫn uống, hút :D), sau 4 tháng làm hoàn thiện răng. Đôi lời chia sẻ với bác.