Tập Lái
9/4/07
36
19
8
41
Lux SA xét về nhiều phương diện đều vượt xa Fortuner, giá cả cũng dễ chịu, vấn đề còn lại duy nhất là độ tin cậy, cái này thì cần phải có chút thời gian.
hoho SA sắp vượt Phò rồi bác do Phò trượt giá, tháng sau bán ít hơn tháng trước ah :)

Hạng D
22/1/19
4.353
7.886
113
Sorento tụt dốc không phanh chỉ vì cái tội ngáo giá :p
thiệt ra Sorento mới ngon mà. Do định kiến của người Việt là xe Kia thì phải luôn rẻ hơn các thương hiệu khác cùng phân khúc nên mới vậy thôi ... Sự chuyển đổi nào cũng có cái giá phải trả. Để xem THACO chịu đựng được bao lâu.

Tập Lái
29/5/21
10
10
3
Sorento tụt dốc không phanh chỉ vì cái tội ngáo giá :p
Nó còn là cái xe có ngoại hình thiết kế ko phù hợp cho nhiều đối tượng như San, trẻ tí ok chứ hơi nhiều tuổi hay nữ chả mấy người chọn nó, San thì lại ok tất :)

Hạng D
2/5/16
1.978
1.913
143
thế thì bác nhầm rồi. Đó là bác yêu Van Phít chứ đâu phải yêu nước
yêu nước là mua xe đức, nhật, hàn, thuế nhà nước thu được nhiều gấp mấy lần mua xe Vin ưu đãi nhé.
Có mỗi thế mà cũng nhầm thì làm gì cho đời hả bác :D
Lợi ích mang lại cho đất nước đâu chỉ tiền thuế, quan trọng nhất là doanh nghiệp nội địa (kể cả các hãng xe đặt NM ở VN) tạo công ăn việc làm cho dân mình.

Hạng B2
22/7/20
373
629
93
33
Lợi ích mang lại cho đất nước đâu chỉ tiền thuế, quan trọng nhất là doanh nghiệp nội địa (kể cả các hãng xe đặt NM ở VN) tạo công ăn việc làm cho dân mình.
bác đùa à. Bác Vượng chỉ có mỗi BĐS là lãi, các ngành khác thì lỗ. Tính trên kết quả kinh doanh của tập đoàn được khấu trừ thuế phải nộp.
Thứ 2, doanh nghiệp của bác Vượng có đông mảng nhân sự như các hãng sản xuất khác đâu bác.
Em không ý kiến gì bác Vượng, bác ấy giỏi, nhưng để đóng góp cho phát triển đất nước thua những tập đoàn sản xuất nhiều. Em thấy một số DLV cứ vào bảo mua xe là yêu nước nên một số anh em mới cười cho :)))

Hạng D
2/5/16
1.978
1.913
143
bác đùa à. Bác Vượng chỉ có mỗi BĐS là lãi, các ngành khác thì lỗ. Tính trên kết quả kinh doanh của tập đoàn được khấu trừ thuế phải nộp.
Thứ 2, doanh nghiệp của bác Vượng có đông mảng nhân sự như các hãng sản xuất khác đâu bác.
Em không ý kiến gì bác Vượng, bác ấy giỏi, nhưng để đóng góp cho phát triển đất nước thua những tập đoàn sản xuất nhiều. Em thấy một số DLV cứ vào bảo mua xe là yêu nước nên một số anh em mới cười cho :)))
Lỗ lãi là việc của doanh nghiệp, bác đừng có lo hộ tỷ phú, tôi đang nói đến việc tạo công ăn việc làm cho người dân.
Không riêng VIC mà Hòa Phát, HSG, VNM, THACO, HAGL,.. đều xứng đáng để chúng ta ủng hộ. Còn mua sắm hàng hóa đối với tôi thì theo nhu cầu, sở thích,... Đến thời điểm này thì gia đình tôi đã sử dụng sản phẩm của VNM, HPG, HAGL,.. Hy vọng thời gian tới có cơ hội sử dụng hàng Việt nhiều hơn.

• Like
Reactions: Trần Hoàng Hải
Hạng B2
22/7/20
373
629
93
33
Lỗ lãi là việc của doanh nghiệp, bác đừng có lo hộ tỷ phú, tôi đang nói đến việc tạo công ăn việc làm cho người dân.
Không riêng VIC mà Hòa Phát, HSG, VNM, THACO, HAGL,.. đều xứng đáng để chúng ta ủng hộ. Còn mua sắm hàng hóa đối với tôi thì theo nhu cầu, sở thích,... Đến thời điểm này thì gia đình tôi đã sử dụng sản phẩm của VNM, HPG, HAGL,.. Hy vọng thời gian tới có cơ hội sử dụng hàng Việt nhiều hơn.
công ty, doanh nghiệp nào tạo ra chả tạo công ăn việc làm cho người dân hả bác :))) tôi có chê bác Vượng đâu, tôi còn khen cơ mà.
Đang bàn đến chuyện xe cơ mà. Đội xe vin lên đầu là không nên :D

• Haha
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
2/5/16
1.978
1.913
143
công ty, doanh nghiệp nào tạo ra chả tạo công ăn việc làm cho người dân hả bác :))) tôi có chê bác Vượng đâu, tôi còn khen cơ mà.
Mời bác đọc lại bài trả lời đầu tiên của tôi sau khi bác cho rằng mua xe nhập mới là yêu nước.

Tập Lái
9/4/07
36
19
8
41
Nói về tạo công ăn việc làm thì chưa chắc luôn...
VF tạo 1 ít công việc nhưng bù lại lầm mất 1 đống công việc!
Vd: trước đó là VienThongA, Chevolet...nhưng sau đó chuyển qua mất việc hàng loạt...Tính đi, tính lại thì chưa chắc tạo thêm hay làm mất bất công việc cho người lao động :(
Còn về khoảng đóng góp cho đất nước thì căn cứ vào thuế DN ô tô nào nộp nhiều là hiểu liền :)

• Like
Reactions: quangnguyen19