Tập Lái
4/8/06
24
1
0
các bác cho em hỏi, INN của em sao mà khi em xuống xe dùng remote khóa lại lát nữa em lên mở cửa thì được mà đút cái chìa khoá vô thì không vặn không được, nó cứng ngắc , em vặn muốn vã mồ hôi nó mới lên. vậy nó bị gì ? và để làm sao không bị nữa, xin các bác chỉ giáo em cám ơn nhiều nhiều

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại
RE: INN bị lock khoá ?????

Em không nhầm thì là do cái volang của bác nó bị khóa, bác muốn mở thì lắc nhẹ volăng sang tay phải tý rồi nhẹ nhàng mở thôi. Đừng nghiến răng nghiến lợi mà mở tội em nó đau:D

Hạng B2
5/9/05
104
0
0

Em xin chia sẻ với bác Cuticd, em cũng bị lock mất cái vô lăng đôi lần, cái tội tắt khóa điện rồi mà vẫn xoay vô lăng (chả là em lắp vô cái bọc da). Bác Nguyen chắc phải tay to lắm nên lắc nhẹ một cái mới được :D. Em lắc lắc giật giật mấy phát mới được đấy.
Bác nào có cách khác chỉ em với.

O.S.P.D
29/6/04
246
3
18

cũng không cần tay to khoẻ lắm đâu bác :D mà cũng đừng giật đùng đùng mấy phát :D, bác chỉ quay vô-lăng nhẹ thôi là unclock ngay thôi mà, chỉ tại máy tắt, hệ thống trợ lực mất tác dụng nên hơi nặng tay tí thôi :D

Hạng C
19/6/07
924
282
63
HCM

cái này dễ ẹc mà các bác, khi khóa điện mà xoay vô lăng thì nó khóa lại, muốn mở thì đừng có cắn răng cắn lợi mà văn chiều khóa, bác vừa xoay vô lăng vừa vặn nhẹ chiều khóa là được ngay mà.

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

Trích đoạn: Ikea

Em xin chia sẻ với bác Cuticd, em cũng bị lock mất cái vô lăng đôi lần, cái tội tắt khóa điện rồi mà vẫn xoay vô lăng (chả là em lắp vô cái bọc da). Bác Nguyen chắc phải tay to lắm nên lắc nhẹ một cái mới được :D. Em lắc lắc giật giật mấy phát mới được đấy.
Bác nào có cách khác chỉ em với.
nói như bác Nguyên là đúng đấy em cũng chạy Ỉn lợn mà bị như thía thường xuyên luôn.:D

Hạng B2
18/8/06
269
15
18

Cái tính năng lock tay lái khi rut chìa thie xe nào cũng vậy mà. Bác cuticd chỉ cần lắc lắc nhe cái volang là xoay chìa được thôi. không cần dùng sức đâu.

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Tra vào lỗ thì chỉ cần lắc nhẹ thôi, rất dễ dàng:D
Chỉ sợ bác chưa tra vào thì mới cứng
Còn tra vào chưa lắc mà xoay chìa là xong phim

@cuticd: Các Bác trên 4R nói đúng cả rồi đấy Bác,..
Em xin bổ sung chút đỉnh: Khi Vô lăng bị khóa, Bác vẫn tra chìa khóa vào ổ như bình thường, mộ tay lắc vô lăng, một tay vặn chìa khóa.. Lưu ý: Vô lăng lệch hướng nào Bác lắc theo hướng đó nhé. Chúc Bác vui với vợ hai ;)