Tập Lái
30/9/14
11
5
3
41
Em xin chào cả nhà,

Vừa rồi em mới bán Kia Carens 2013, nay muốn tìm mua lại Innova 2009 hoặc Escape 2010 với tầm tiền 600tr. Em tham khảo nhiều bác tài thì kết quả vẫn là 50-50. Mỗi bên đều có ưu - nhược riêng làm em bối rối quá, khổ nỗi thích cả 2. In thì rộng rãi, bán không mất giá mấy còn Es thì chắc chắn, an toàn. Có bác nào chạy 2 em này rồi cho em xin thông tin với. Em cảm ơn.

• Like
Reactions: htv254
hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Em xin chào cả nhà,

Vừa rồi em mới bán Kia Carens 2013, nay muốn tìm mua lại Innova 2009 hoặc Escape 2010 với tầm tiền 600tr. Em tham khảo nhiều bác tài thì kết quả vẫn là 50-50. Mỗi bên đều có ưu - nhược riêng làm em bối rối quá, khổ nỗi thích cả 2. In thì rộng rãi, bán không mất giá mấy còn Es thì chắc chắn, an toàn. Có bác nào chạy 2 em này rồi cho em xin thông tin với. Em cảm ơn.

Nôm na là không có gì vừa ngon, vừa bổ và vừa rẻ. Bác bán Carens là vì lý do gì? Muốn xe 7 chỗ rộng hơn? Muốn xe 5-7 chỗ an toàn hơn? Muốn cảm giác lái tốt hơn? Muốn tiết kiệm xăng hơn? ... Bác cần xác định mình ưu tiên cái nào, có thể hy sinh cái nào, ... rồi tự quyết định thôi. Không khéo bác thành đẽo cài giữa đường do các bác khác nhau lại có thứ tự ưu tiên khác nhau.

• Like
Reactions: htv254 and marine82
Hội ông nội
28/1/13
4.246
18.353
113
Bình Tân
Trước em cũng lăn tăn giống bác, nhưng sau đó em chọn Escape và em thấy mình đã lựa chọn không sai với lý do sau:
- Đi Ếch đẳng cấp hơn hẳn Ỉn, In chỉ dành cho kinh doanh chở thuê là chủ yếu.
- Đi đường trường Ếch chạy cũng đã hơn.
- Xăng tiêu thụ cũng ngang nhau.

• Like
Reactions: marine82 and Cuky
Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
bác đặt câu hổ đơn giản thôi, muốn mua để sau này bán lại hay mua để xài

Hạng D
8/11/04
3.249
2.233
113
Nếu đầu tư cùng mức tiền, em chọn Ỉn. Nếu phải bù thêm để lấy Ỉn, em chọn Ếch.

2 chú này ưu nhược chú nào cũng có.

Tập Lái
30/9/14
11
5
3
41
Em bán Cảens ko phải vì ko thích mà có việc gấp cần tiền nên bán. Carens bánh to, chạy đầm xe, tiện nghi đầy đủ chạy thích hơn In nhiều nhưng khi bán khá khó và mất giá quá, mặc dù xe chỉ chay có 24k trong 14 tháng. Bởi vậy định mua In cho an toàn nhưng khi chạy thử In và Es thì Es thuyết phục hơn. Thật sự em mua xe chỉ muốn thời gian tầm vài năm rồi đổi chứ để lâu càng khó bán. Em không biết Es 2010 mua mới là bao nhiêu vậy các bác.

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Em bán Cảens ko phải vì ko thích mà có việc gấp cần tiền nên bán. Carens bánh to, chạy đầm xe, tiện nghi đầy đủ chạy thích hơn In nhiều nhưng khi bán khá khó và mất giá quá, mặc dù xe chỉ chay có 24k trong 14 tháng. Bởi vậy định mua In cho an toàn nhưng khi chạy thử In và Es thì Es thuyết phục hơn. Thật sự em mua xe chỉ muốn thời gian tầm vài năm rồi đổi chứ để lâu càng khó bán. Em không biết Es 2010 mua mới là bao nhiêu vậy các bác.

Bán xe, trừ những xe quá độc, những xe phổ thông như Carens bán không hề khó, nếu khó thì chỉ vì vấn đề "mất giá quá" (nên tiếc, không muốn bán) mà bác đã đề cập. Vì vậy, bác đã đi và thích Carens rồi, chuyển sang In chẳng sướng gì hơn (mà còn có thể thấy ít tiện nghi hơn, kém an toàn hơn). Thay vì chuyển sang Escape, rồi cũng lại tiếp tục lăn tăn vụ bán khó, mất giá, sao bác không kiếm chiếc Cảrens chạy lướt, còn ngon, chủ cũ đã chịu phần "mất giá quá" đó. Vài năm sau đổi xe, bác bán giá mềm một chút, vừa không bị mất giá nhiều, vừa dễ bán.