Hạng D
14/8/06
1.453
11
0
em mở chủ đề này có vẻ hơi thừa nhưng thú thiệt rất muốn lắng nghe ý kiến của các bác về sự chọn lựa giữa hai xe này.

Carnival có không gian, trang bị quá ư là rỗng rãi và hấp dẫn.. Dù ko quá hiện đại nhưng cũng khá bắt mắt, tiện nghi, hơn hẵn INNOVA . Tuy nhiên rất đáng tiếc xe này bán ko chạy ỡ VN, tiếp thị của hãng quá yếu. Còn về chất lượng thi em ko biết, chĩ biết một điều chassis cứng cáp hơn INNOVA. ý các bác thế nào? nên mua INN hay CAR nếu mua để làm tài sản
.Nếu TOY chế 1 xe tương tự như Cârnivl thì sẽ thống lĩnh thị trường nhiều hơn nửa. sẽ bán đắt hơn INOVA

Hạng C
10/11/05
803
5
18
RE: INNOVA HAY KIA CARNIVAL

Chắc chắn Ô tô phải là tài sản rồi, cá nhân tôi không thích IN nhưng nếu phải lựa chọn xe 7 chỗ vừa chạy gia đình và kinh doanh thì đúng là phải chọn IN. Lý do xăng tiêu thụ ít, chở được nhiều người và hàng hóa, xe đơn giản, dễ sửa chữa, thay đồ rẻ tiền, khi bán lại thì lỗ ít .

Tập Lái
23/6/07
9
0
0

Đúng rồi bác ạ, lấy Ỉn ấy. Số đông người tiêu dùng người ta cũng có lý cả khi lựa chọn em này với số lượng 800 chú/tháng. Ca thì được bao nhiêu con/tháng mà đòi.

Hạng B2
27/2/07
164
1
16

Em cũng cảm nhận như bác LuuHong.

Kia Carnival : ngon lành nhưng ít người mua vì của Kim chi.
Innova : không ngon bằng nhưng vì do TOY sản xuất nên thiên hạ mua nhiều.

Nếu TOY sản xuất 1 em như Carnival, em mua ngay !

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: Luuhong

em mở chủ đề này có vẻ hơi thừa nhưng thú thiệt rất muốn lắng nghe ý kiến của các bác về sự chọn lựa giữa hai xe này.

Carnival có không gian, trang bị quá ư là rỗng rãi và hấp dẫn.. Dù ko quá hiện đại nhưng cũng khá bắt mắt, tiện nghi, hơn hẵn INNOVA . Tuy nhiên rất đáng tiếc xe này bán ko chạy ỡ VN, tiếp thị của hãng quá yếu. Còn về chất lượng thi em ko biết, chĩ biết một điều chassis cứng cáp hơn INNOVA. ý các bác thế nào? nên mua INN hay CAR nếu mua để làm tài sản.Nếu TOY chế 1 xe tương tự như Cârnivl thì sẽ thống lĩnh thị trường nhiều hơn nửa. sẽ bán đắt hơn INOVA
Em nhớ 1 câu nổi tiếng của bác "xe là tiêu sản" chứ tài sản nỗi gì:D Nhưng đem về rồi là cưng lắm phải khg bác .
2 con xe bác đề cập thú thật em chẳng biết gì , chỉ có lần đi taxi = ỉn thấy cũng khg phải là tệ . Còn Carni thì thấy nó to hơn em Ỉn ...
Tham gia vài dòng ủng hộ tinh thần với bác là chính ;)

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/10/04
2.240
1.898
113

Trích đoạn: ngovo2001

Em nghĩ còn cái giá tiền nữa bác ạ! Không có chuyện đó đâu trừ khi vài chục năm nữa thị trường có thay đổi!

Hạng B2
27/2/07
164
1
16

Trích đoạn: lienthanhquyet

Trích đoạn: ngovo2001

Em nghĩ còn cái giá tiền nữa bác ạ! Không có chuyện đó đâu trừ khi vài chục năm nữa thị trường có thay đổi!

Thế cho nên em mới nói như vậy.
Nhưng mà bác quyết ơi, tính cho cùng thì giá tiền cũng cỡ Carnival thôi, nếu cao hơn thì phải thêm option gì đó .

Hạng B2
21/8/07
381
0
0

Bác thử ngồi con Carnival đi rồi mới thấy tiếc khi mua Innova.

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

chả có gì mà tiếc cả thế mấy chục ngàn người mua IN là sai lầm chăng, TT đã quyết định rùi xe nào cũng có cái giá trị và chất lượng của nó, CARNIVAL mà giá rẻ hơn IN thì hãy nói chuyện tiếc rẻ.