Status
Không mở trả lời sau này.
Được quảng cáo như chiếc xe nằm trong chiến lược toàn cầu của Toy, nhung thực tế innova không có mặt tại thị trường Bắc Mỹ và âu châu mà chỉ có mặt tại châu Á, một lần nữa Toy đã thành công trong việc quảng cáo đánh lừa khách hàng Việt nam, chiếc xe thực sự là một sự tiết giản đến mức không chấp nhận được so với dòng xe cùng loại , về thiết kế thì rõ ràng là một bước đi quá vội của Toy để ra kịp sản phẩm mới, chiều cao gầm xe quá lớn, bế ngang hẹp, cụm đèn phía sau thiết kế theo kiểu cổ điển, các góc cạnh được vát theo trào lưu mới một cách thiếu thẩm mỹ , có thề gọi là xe Zace giai đoạn mới,, thật buồn là có gần 1000 khách hàng VN vội vàng mua xe này mà không nhìn ra mình mua một sản phẩm cấp thấp của Toy( dĩ nhiên giá xe cũng thấp và chúng ta không bàn đến giá thành), đơn giản hơn, chỉ cần so sánh với Grandis hay các dòng xe khác của Toy như sienna, previa...bạn sẽ thấy rất rõ sự lạc hậu về thiết kế. Bạn nào có ý định mua xe này thì cũng nên cân nhắc cho kỷ nhé.

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
RE: innova thực sự là gì?

kinh thật ....coi chừng bác nào chạy innova đọc được thì bác ốm đòn ...hahaha ...vừa vác xe về đọc nguyên văn của bác ...chạy ra xăm xoi .xong bực quá , nhất là bác puma đấy , vừa vác innova về ..!!!!

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

tôi ko "binh" Tô nhưng, ko thể so 1 chiếc xe này với 1 xe khác mà không đề cập đến giá thành. triết lý muôn thuở "tiền nào của nấy" vẫn luôn luôn đúng

mua rẻ thì được "sản phẩm cấp thấp" là lẽ đuơng nhiên

chắc tại bác bức xúc Tô quá :D

Trích đoạn: xdhungviet
... thật buồn là có gần 1000 khách hàng VN vội vàng mua xe này mà không nhìn ra mình mua một sản phẩm cấp thấp của Toy( dĩ nhiên giá xe cũng thấp và chúng ta không bàn đến giá thành), đơn giản hơn, chỉ cần so sánh với Grandis hay các dòng xe khác của Toy như sienna, previa...bạn sẽ thấy rất rõ sự lạc hậu về thiết kế. Bạn nào có ý định mua xe này thì cũng nên cân nhắc cho kỷ nhé.

Hạng D
22/2/06
1.297
7.879
113
46
Sài Gòn

Chắc bị Toy thuốc cái gì đây, bây giờ bức xúc quá mà :D:D:D

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Làm sao lại so Ino với Grandis được, 2 cái giá gần gấp rưỡi nhau ...
Còn về kểu dáng, thiết nghĩ mỗi người 1 ý, bản thân em thấy dáng xe cũng không tệ , nếu so với giá tiền ..

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Em nghe cái vụ Toy quảng cáo Innova toàn cầu là đánh lừa người tiêu dùng VN rồi... Luật pháp ta đang lỏng lẻo nên nhiều thằng NN biết là nó quảng cáo đểu nhưng chẳng làm gì...

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

Nó bán thương hiệu nữa, nên giá đó là đúng rồi. :D:D

Hạng B2
20/7/04
167
11
18

Em đã mua Innova được 1 tháng và em cảm ơn lẫn cảm phục thịnh tình của các bác... :D :D
Có cái ảnh cho bác ngắm thêm phần hưng phấn....

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48

INNOVA làm sao dám bán ở thị trường châu âu và bắc Mỹ được??? Còn ai mà tin vào quảng cáo của TO là INNOVA là xe nằm trong chiến lược toàn cầu thì em cũng chịu.

Nhưng Zace mà dân tình còn mua ầm ầm, thì INNOVA được mua nhiều là điều dễ hiểu thôi mà.

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

theo em thì không nên so sánh về thiết kế,kiểu dáng của xe này với xe khác ,bởi mỗi dòng xe ,mỗi hãng xe nó có đặc trưng riêng của nó . ai cảm thấy thích loại nào hoặc loại nào phù hợp với nhu cầu và sở thích lại vừa túi tiền của mình là mua.
nếu đem so sánh giữa Inova với Grandis thì rõ ràng là khập khiễng hai nữa Grandis cũng không phải là chuẩn mực của xe đa dụng.
nếu ta chạy Inova ở đường phố ,bằng phẳng thì có thể chê là gầm quá cao (không đẹp).nhưng nếu ta sử dụng ở những vùng đường còn xấu ,ổ gà ổ voi nhiều hay các dốc cầu quá cao thì khi ấy lại tặc lưỡi "xe này thiết kế hợp lý".
bởi vậy không có loại xe nào được cho là hoàn hảo cả.

Status
Không mở trả lời sau này.