Hạng B2
13/9/06
109
22
18
52
RE: Isuzu xuyên Đông Dương ít hao dầu...

Trích đoạn: iLike

Thỉ ra đây là lý do mà Honda Insight chết đấy hả các bác? Buồn cho nhà Honda quá [&:]
:D Em nhớ là theo bảng xếp hạng xe tiết kiệm nhất thì Honda Insight là đầu bảng, thế mà vẫn thua Isuzu VN :mad:
Theo em bây giờ muốn biết chính xác thì cứ lôi cái bác đoạt giải nhất ra đoạn đường nào vắng vắng dài dài ko một bóng người như đường Trường sơn, tìm đọan nào mà có cây xăng cách nhau tầm 200km ý, xong dốc sạch dầu trong xe Isuzu ra, rồi đổ cho ông ý hẳn 5 lít dầu ông Tuyển(0,25%), xong niêm phong nắp dầu và nắp capo, bảo ông ý cứ lái đến cây xăng tiếp theo(cách 200km), anh em ta đến đấy trước uống rượu chờ ông ấy :D
Đố các bác "NHÀ VÔ ĐỊCH" có dám chơi ko? :D:D:D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Em đang chạy Hi lander nè, các bác chúc mừng em đi nhé, qua rẻ hehe...

Nhưng kết quả cuộc thi thì em ứ tin :D

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Chuyện này nếu có thực chỉ là trên điều kiện giới hạn nào đó thôi chứ khó lòng xảy ra trong thực tế vì em có đọc trong báo mô tả cuộc thi trước : Xe khg xài máy lạnh lại đóng kín cửa để tránh gío lùa . Đoàn đi có xe mở đường nên mới có thể chạy đều ga ở 1 tốc độ tiết kiệm tối ưu .

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

có bài đây các bác:

http://www29.24h.com.vn/news.php/77/152141

Toàn cảnh hành trình Isuzu Diesel Challenge 2007

Hành trình xuyên Đông Dương hướng tới bảo vệ môi trường và lái xe tiết kiệm nhiên liệu 2007 với tên gọi “Isuzu Diesel Challenge 2007” là một trong hành trình lớn nhất từ trước đến nay.

Hạng B2
16/3/07
433
3
18

Sếp em đang tính mua xe, đọc báo xong ổng đòi mua Isuzu liền, em thì chẳng tin 1 tí nào cả.

Hạng B2
1/11/05
468
10
18
57
SG

không thể tin được, ngoài việc kiểm tra niêm phong các đường ống dẫn ban tổ chức phải tiến hành bốc thăm ngẫu nhiên cho các bác tài chọn một trong các xe tham gia mà không phải xe của mình, thế mới đảm bảo khách quan. em thấy kiểm tra xe qua loa và niêm phong thì không phát hiện được người cố ý can thiệp vào hệ thống chứa nhiên liệu chỉ cần 12 lít dầu thêm vào thì mỗi 100km lượng nhiên liệu giảm đi là 2.18lít cho quãng đường 550km. (kiểm tra kỹ là phải nâng xe lên, mở hết táp lô bên hông .... nhằm đảm bảo xe không bị lắp đặt thêm chỗ chứa nhiên liệu)

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

Trích đoạn: lovecar75

Sếp em đang tính mua xe, đọc báo xong ổng đòi mua Isuzu liền, em thì chẳng tin 1 tí nào cả.

Có niềm tin và quyết đoán là đặc trưng tính cách những người làm lãnh đạo :):D:D

Hạng B2
4/11/06
195
5
0
Tp HCM

Em thấy nếu lái xe mà đầu óc cứ phải lo nghĩ cách lái sao cho ít hao nhiên liệu nhất thì mất hứng quá, vấn đề là mình cảm thấy sướng là OK rồi :D

Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội

Trích đoạn: dawmgoodman

Trích đoạn: lovecar75

Có niềm tin và quyết đoán là đặc trưng tính cách những người làm lãnh đạo :):D:D

ha ha, vậy em suốt đời làm phó thường dân rồi :D

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: NiDo

Em thấy nếu lái xe mà đầu óc cứ phải lo nghĩ cách lái sao cho ít hao nhiên liệu nhất thì mất hứng quá, vấn đề là mình cảm thấy sướng là OK rồi :D

Chí phải!!! Thích thì chơi bác nhì. Mua xong lại còn lăn tăn xăng nhớt thì sao không lăn tăn từ lúc chưa mua xe?:D