VIP CARD MEMBER
3/2/07
1.007
230
63
54
RE: Isuzu xuyên Đông Dương ít hao dầu...

Các Bác ơi , nếu mức tiêu hao nhiên liệu này là có thật , sao hồi đó tới giờ Isuzu không đăng ký vào kỷ lục guiness về tiêu hao nhiên liệu thấp nhất ,??? (nghiêm túc nhé ) ngay cả ở quê hương japan của em này cũng chưa hề có cuộc thi này là thế nào nhỉ :D:D

Hạng B2
22/6/06
336
1
0

Hôm khởi hành ở Đà Nẵng em có thoáng thấy logo otosaigon.com trên một chiếc Isuzu. Vì vội nên chẳng kịp nhìn số xe

Hạng C
9/4/06
576
356
63
48
Quận 2

Em thì hòan tòan không tin vào số liệu này. Lần trước ISUZU cũng tổ chức một lần rồi, chỉ có 1,95lít/100km, và bị mọi người lật tẩy hết trơn. Để ý kỹ thì sẽ lật tẩy được chiêu bài của ISUZU là như vầy :
1. Khi bơm xăng thì bình thì các "chiên gia" lắc xe, sốc tới sốc lui, nhún lên nhún xuống, để cho "nêm" đầy bình xăng (trong bình xăng có nhiều ngăn nhỏ thông nhau để an tòan cháy nổ).
2. Khi đến đích, châm thêm xăng vào bình thì vội vàng không cần lắc gì hết đã vội kết luận chiếc xe đọat giải nhất chỉ hao có 1,95 lít /100km !?!?!?

Hạng B2
13/9/06
109
22
18
52

Em nhớ thi lần đầu từ Hà nội đi Hạ long đâu 1,9lít/100km, lần 2 thi ở Nha trang thì 0,95lít/100km, còn lần này thì như vầy, quả là tất cả các công nghệ tiên tiến nhất của thế giới như xe chạy hydro hay hybrid... đều thua xa cỗ máy đời ơ kìa của Isuzu cả các bác nhỉ. thế mà các hãng lớn cứ bỏ tiền tỷ nghiên cứu công nghệ mới làm gì cho mệt, sao họ không mua công nghệ của Isuzu Việt nam nhỉ?
Quả là ko hổ danh thành viên của Vama :D:D:D

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Bác tài tên Dụng, người đoạt giải nhất cuộc thi cho biết: "Tôi làm tài xế hơn 20 năm nay và có nhiều kinh nghiệm về lái xe an toàn, tiết kiệm nhiên liệu. Vừa rồi tôi vào TP.HCM học khóa lái xe sinh thái (Eco-Drive) do Chương trình không khí sạch Việt Nam - Thụy Sĩ (SVCAP) giới thiệu và kỹ thuật lái xe tiết kiệm nhiên liệu, bảo vệ môi trường của Công ty Isuzu Nhật Bản tổ chức. Vậy ra,để đạt mức độ tiết kiệm nhiên liệu như thế cũng phải là người có nhiều năm kinh nghiệm cộng với việc dự học một khóa huấn luyện cách lái xe tiết kiệm nhiên liệu nữa đó nghe các bác.Dù sao thì cũng phải thừa nhận rằng xe Isuzu chỉ "nhấm nháp" thôi chứ không phải là "uống" dầu các bác nhể.:D.Nghe nói xăng dầu lại sắp tăng giá nữa đấy,thôi mình lấy can chạy đi mua ít xăng dự phòng đây,cũng đỡ được ít xèng cho vui.

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

E thì cũng không tin , bây giờ nếu lấy chai nước biển treo dầu lên cho nổ máy tại chổ (tua máy thấp nhất ) hoặc chạy thử thì E mới tin , chứ cái vụ đổ vào bình thấy nghi quá ? với dung tích 2.0 ; 2.5 thì không thể nhậu ít như vậy được

Hạng B2
18/5/05
351
0
0
HN

Một lần nữa ,mức tiêu hao nhiên liệu của xe hơi hiệu ISUZU được công bố khiến ai ai nghe thấy chắc cũng đều phải thán phục-2,4L/100km!Chuyến hành trình xuyên Đông Dương vừa kết thúc tốt đẹp với thành tích nêu trên thuộc về một bác tài đã kinh qua hơn 20 năm trong nghề và được học một khoá lái xe an toàn tiết kiệm.Bác tài tên Trần Đình Dụng biển số xe....
http://www1.thanhnien.com.vn/Thethao/2007/6/19/197418.tno
Có gì đâu các bác. Xe em đồng hồ nó còn báo chạy 90km/l (Nghĩa là khoảng 1.1 lit/ 100 km nhé), xong nó chỉ luôn thành 5km/l luôn. Mà cái chỉ số thứ hai em thấy nó hiện nhiều hơn.
Mẹo mấy bác làm báo & PR thôi mà- tranh luận làm cái gì cho mất thời gian.

Hạng B2
18/5/05
351
0
0
HN

Bác tài tên Dụng, người đoạt giải nhất cuộc thi cho biết: "Tôi làm tài xế hơn 20 năm nay và có nhiều kinh nghiệm về lái xe an toàn, tiết kiệm nhiên liệu. Vừa rồi tôi vào TP.HCM học khóa lái xe sinh thái (Eco-Drive) do Chương trình không khí sạch Việt Nam - Thụy Sĩ (SVCAP) giới thiệu và kỹ thuật lái xe tiết kiệm nhiên liệu, bảo vệ môi trường của Công ty Isuzu Nhật Bản tổ chức. Vậy ra,để đạt mức độ tiết kiệm nhiên liệu như thế cũng phải là người có nhiều năm kinh nghiệm cộng với việc dự học một khóa huấn luyện cách lái xe tiết kiệm nhiên liệu nữa đó nghe các bác.Dù sao thì cũng phải thừa nhận rằng xe Isuzu chỉ "nhấm nháp" thôi chứ không phải là "uống" dầu các bác nhể..Nghe nói xăng dầu lại sắp tăng giá nữa đấy,thôi mình lấy can chạy đi mua ít xăng dự phòng đây,cũng đỡ được ít xèng cho vui

Cứ thế này thì các hãng thi nhau nghiên cứu Hybrid làm cái gì. Cho đi học khóa Eco-Drive là xong ngay.

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Quảng cáo mà over quá đôi khi lại phản tác dụng , chắc không tra
nh luận như discovery nói quá !

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

TRong OS mình có thành viên tham gia mà , bác ấy bảo chạy hết hơn 4 lit .

Em nói thật , em không tin là ít hao thế . Tren 4R mình đâu thiếu các bác chạy Isuzu , toàn tay lái cứng cả , không lẽ chạy kém hơn các bác tham gia trên kia .