Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Hi các bác OSers!

Em dự tính hè này cùng gia đình nhỏ làm chuyến nửa vòng xuyên Việt. Đích đến là Hội an, Đà nẵng, Huế. Xe nhà tự lái gồm vc em và 2 nhóc 9 & 11 tuổi. Quỹ thời gian khoảng 9 ngày, trong đó dành 1 ngày sau cùng nghỉ ngơi sau chuyến đi dài để hôm sau đi làm và bọn nhỏ đi học. Như vậy, dự kiến có 8 ngày 7 đêm.

Chuyến hành trình này em không quá tập trung vào lượng để cưỡi ngựa xem hoa (vì có bà xã và bọn trẻ nên em sợ di chuyển nhiều sẽ mệt và mất hứng thú), cũng không quá đặt nặng về chất (ở KS sang trọng, lưu lại nhiều ngày...) vì quỹ thời gian không nhiều lắm.

Với những thông tin như thế, nhờ các bác tư vấn giúp lộ trình càng chi tiết càng tốt. (riêng khâu chuẩn bị mọi thứ, tình trạng kỹ thuật xe, tay lái… thì em ok). Ngân sách gói ghém khoảng 20 chai, dự phòng 30 chai đủ không các bác?

Cám ơn các bác OSers!

P.S.: bác nào có cùng ý định thì vào trao đổi chia sẻ hoặc cùng đi với nhà em thì càng hay.

Last edited by a moderator:
Hạng C
7/8/12
707
9.551
93
.em cũng đi giống bác chủ, dự tính đầu tháng 5 ÂL, (vì đi trể nóng lắm), thời gian khoảng 8ng, tk dự kiến : xăng 5tr, ăn uống mỗi ngày 1tr*8 =8tr, ks 7ng*500 = 3tr5, lăt vặt 5tr tc:22tr là ok, đem 30tr trừ hao là vừa:D:D

Hạng F
7/6/12
6.418
1.300
113
Nếu anh đi thẳng ra Huế, ĐN luôn thì 8 ngày 7 đêm thoải mái, còn nếu có ngừng giữa chặng như Nha Trang, Đà Lạt thì hơi gấp rút, hè này em với bx cũng đang tính làm 1 vòng giống anh. Tụi em dự đi trong 10 ngày, vì chưa có nhóc nào nên kinh phí khoảng 20, còn anh thì có 2 nhóc nên chắc phải 30 mới đủ, hehe.
Man_of_Cars nói:
Hi các bác OSers!

Em dự tính hè này cùng gia đình nhỏ làm chuyến nửa vòng xuyên Việt. Đích đến là Hội an, Đà nẵng, Huế. Xe nhà tự lái gồm vc em và 2 nhóc 9 & 11 tuổi. Quỹ thời gian khoảng 9 ngày, trong đó dành 1 ngày sau cùng nghỉ ngơi sau chuyến đi dài để hôm sau đi làm và bọn nhỏ đi học. Như vậy, dự kiến có 8 ngày 7 đêm.

Chuyến hành trình này em không quá tập trung vào lượng để cưỡi ngựa xem hoa (vì có bà xã và bọn trẻ nên em sợ di chuyển nhiều sẽ mệt và mất hứng thú), cũng không quá đặt nặng về chất (ở KS sang trọng, lưu lại nhiều ngày...) vì quỹ thời gian không nhiều lắm.

Với những thông tin như thế, nhờ các bác tư vấn giúp lộ trình càng chi tiết càng tốt. (riêng khâu chuẩn bị mọi thứ, tình trạng kỹ thuật xe, tay lái… thì em ok). Ngân sách gói ghém khoảng 20 chai, dự phòng 30 chai đủ không các bác?

Cám ơn các bác OSers!

P.S.: bác nào có cùng ý định thì vào trao đổi chia sẻ hoặc cùng đi với nhà em thì càng hay.

Hạng D
27/10/10
2.940
8
38
38
S.O.S đang có kế hoạch hè xuyên Việt kìa bác,bác thử vào đó xem lịch trình rồi nhập đoàn đi cho vui ah

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Hành trình thì e nghĩ bác ghé Nha Trang chơi khoảng 2 ngày, sau đó ra ĐN rồi Huế những ngày còn lại! Dự phòng khoảng 30chai cho 1 chuyến đi e nghĩ là đủ! Bác nên đưa ra lộ trình đi trước rồi sau đó tìm chổ nghĩ trước giá cả sẽ hợp lý hơn bác à! Chúc bác và cả nhà đi vui!

Hạng B2
10/2/13
155
51
28
Không đi được. Em hóng các bác. Các bác chụp hình nhiều rồi đưa lên, em coi hình thì cũng như đã đi như các bác rồi.

Hạng D
1/6/12
1.090
98
48
đi xuyên việt thì có bác chipchipbui và bác Hiếu lễ là kinh nghiệm nhứt.

Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
I
linh_allcar nói:
S.O.S đang có kế hoạch hè xuyên Việt kìa bác,bác thử vào đó xem lịch trình rồi nhập đoàn đi cho vui ah

S o.s đi tới đâu vậy bác ,nhà em lên kế hoạch phép từ ngày 5 đến 10/6 không biết có đụng hàng ko