Hạng D
15/6/11
1.236
24
38
Trước tiên em xin nói đây là ý kiến riêng em , không phải là quyết định của em hay của BDH đội banh , em chỉ muốn đội banh mình phát triển tốt và anh em sinh hoạt vui vẻ vậy là oki rồi như trước giờ em đã nói rồi ( sẵn sàng để anh em đá em ngồi coi nếu đội banh quá đông và không tham gia đá giải để anh em đá ...)

Em thấy đội banh đang có những điều như sau :
1) Số lượng thành viên thường trực ngày càng ít , hồi trước gần 15-20 mạng ( không tính mấy anh em tới giải mới đá nha ) ----- hiện tại thường trực chỉ còn khoảng 6 anh em .
- Nói chung các anh em rút ra vãng lai đều có lí do tế nhị nên không bàn sâu vào vấn đề đó .

2) Em nghĩ 1 phần anh em rút ra vãng lai hết là do ai cũng máu lữa đá đấm , mà thời gian vừa rồi anh em tập nhiều hơn đá nên nản và rút từ từ hết ( bằng chứng là nghe đá giao hữu lên đông như kiến chia 2 đội đá mà vẫn có người ngồi ngoài ngó ^^ , như hôm nay cũng được hơn 15 người @@ )

3) Số tiền sân 1 tháng hiện tại anh em đóng là 400k/tháng 1 tuần 1 trận , trong khi đó hồ trước mình đóng 200k/tháng mà 1 tuần đá 2 trận vào thứ 2 với quận 10 và thứ 6 đá nội bộ mà vẫn đủ tiền .
----Từ giờ về sau theo anh em thì mình sẽ đá thường trực thứ 2 với trẻ quận 10 và giao lưu liên tục , và sắp tới nếu anh em máu lửa sẽ đá thường trực với Hội FIAT luôn ( lúc nãy có nói với FIAT rồi ) nhưng vì quân số hiện tại 6 mạng thường trực nên chưa quyết @@ .
Thì nếu anh em đăng kí thường trực nhiều thì em nghĩ số tiền đóng sẽ giảm ( chờ số lượng đăng kí rồi KID sẽ tính toán lại ) và lúc đó anh em mình sẽ sinh hoạt đông đủ và vui vẻ um sùm như xưa :D:D:D:D:D

Đây là đôi điều ý kiến của em , nên anh em đội banh mình tham khảo và góp ý để đội banh mình máu lửa như xưa nhé . ^^:D:D:D

Chi Hội Phó MazdaFC
19/11/10
1.571
25
48
41
HCM City
Em thì có ý kiến như vầy , mọi điều R8 nói rất quan trọng mà quan trọng ở đây là điêu R8 nói . Mà R8 mún nói lên sự thật , sự thật như thế nào ?? Thì hãy xem rồi sẽ rõ , mà đã hok rỏ thì hãy xem . Nói chung quy thì em lót dép xem ..:))))

Hạng D
15/5/10
1.597
1
38
47
Sự thật luôn là sự thật. ủa mà sự thật là sao ?

@Trung R8 : coooooool. một thành viên đầy nhiệt huyết. .....

Hạng D
15/6/11
1.236
24
38
dạ em thì ham dzui thôi ah ^^ cái gì đông dzui là nhào vô chứ đá đấm dở ẹc ah ^^ tại thấy hồi xưa đông vui mà tự nhiên giờ còn le que 5-6 mạng đi đá banh @@ nó chán như con gián . .

Chi Hội Phó MazdaFC
19/11/10
1.571
25
48
41
HCM City
Like mạnh nà R8 :)))
Mà nút Like thằng nào dấu mất tiêu rồi ???

Last edited by a moderator:
Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113
mặc dù chân em 6 tháng nữa mới đá nổi thôi thì mỗi thứ 2 lên em coi anh em đá vậy vậy vị chi là 5k 1 buổi ( tiền nước mía nhen ) thôi thì 1 tháng em chi 20k cho Kid nè chịu hem

Hạng D
15/12/07
1.772
17
38
á điu, mẹ boy hôm bữa té chắc ko đội mũ BH phải hem :D:D
R8: ai cũng hiểu, nhưng một tập thể vẫn rất cần những hột nhơn năng nổ như bạn. Vote bạn 1 phiếu làm hội phó thay lão què :D:D:D j/k
Sẵn việc đề cập các tồn tại, vấn đề ko chỉ nằm ở chỗ anh em nản, mà cái chính là sự nghiêm túc và cố gắng trong tập luyện. Từ hồi anh Xèo huấn luyện, anh em lúc đầu rất hăng hái, nhưng có thể vì ae chỉ muốn đá mà ko muốn tập bài bản nên nản dần khi không thấy được sự tiến bộ (dù có chậm nhưng so với khi chưa có anh Xèo là hơn hẳn). Hơn nữa, nếu để ý kĩ, gần như ko ai áp dụng bài tập vào được khi đá thực sự nên hoàn toàn chưa có sự gắn kết, hiểu ý, phối hợp rời rạc.
Hiện tại các thành viên thường trực, có thể không phải là những người đá giỏi, nhưng lại là những người, theo cá nhân em thấy, rất có tâm huyết với KFT. Ngay cả hutiusaigon, em ghi nhận sự tích cực của bác ấy.
Nếu như đợi gần đến giải mới lên tập, ok, em sẽ đề xuất các bác chọn đội khác để tham gia. Một tuần chỉ có một buổi duy nhất nên em không thể tin là đội bóng gần 20 người hôm nào chỉ sau giải là vắng hết 2/3 được. :mad:

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/6/11
1.236
24
38
đã nói rồi kg có vấn đề quyền lực gì ở đây hết mà @@
Em thì chỉ đu theo đá thể dục thể thao , nhưng vì thấy những vấn đề bất cập đó đang xảy ra mà kg thấy ai nhắc đến nên em mới nói ra để anh em vào cùng thảo luận và đưa ra hướng sinh hoạt đội banh vui vẻ thôi .
Các anh em đội banh ý kiến nha , kg có gì phải giận hờn hết nhé , chủ yếu để có đội banh sinh hoạt thể thao , dù sau kg tham dự giải cũng có đội để đá cho tốn mồ hôi chứ ^^

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
Đây là vấn đề cơ bản & rất thường gặp ở Hội Nhóm, chung quy lại thì chỉ có 1 nhóm nhiệt tình, đẹp trai, khoai to duy trì thôi, điều đó là thực tế cần chấp nhận.
Vấn đề hiện tại đặt ra gồm 2 mảng:
1. Làm sao để duy trì --> chúng ta đã tìm ra giải pháp là đá với Trẻ Q10.
2. Làm sao để thu hút thêm thành viên --> đây là vấn đề ko khó nhưng cần có cơ chế, mà theo em thì vấn đề này cũng dễ thôi, mời bác Khactrung & Goldbell vô trả lời :D (ra dáng cán bộ quá, đùn đẩy trách nhiệm :D).
Xét trên giới tính & tuổi tác thì mem Kiafc thuộc Nhóm Trẻ, Máu, Láu Táu, vì thế chúng ta phải giải quyết từ căn bản là tổ chức Offline toàn chi Hội thường xuyên hơn (cafe, lẩu dê, chơi búp-bê), từ đó mới quen & lôi kéo mem vô Đội banh, mà vấn đề này xin mời bác Khactrung & Goldbell vô trả lời :D
Trung_R8 là người tự biết mình dở ẹc, đá như hạch, chạy lạch bạch (chứng tỏ có khả năng tư duy & nhận thức tốt, ko như Sonhai, Truongdo :D) tuy nhiên hết lòng với Đội banh thì quả là có tâm có huyết, ko thể ko thưởng 1 pass, xin mời bác Khactrung & Goldbell vô trao thưởng :D
Em đã làm tròn trách nhiệm của 1 Đội phó, nay ngồi chờ chỉ đạo từ TW :D

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113
yeuxehoi nói:
Đây là vấn đề cơ bản & rất thường gặp ở Hội Nhóm, chung quy lại thì chỉ có 1 nhóm nhiệt tình, đẹp trai, khoai to duy trì thôi, điều đó là thực tế cần chấp nhận.
Vấn đề hiện tại đặt ra gồm 2 mảng:
1. Làm sao để duy trì --> chúng ta đã tìm ra giải pháp là đá với Trẻ Q10.
2. Làm sao để thu hút thêm thành viên --> đây là vấn đề ko khó nhưng cần có cơ chế, mà theo em thì vấn đề này cũng dễ thôi, mời bác Khactrung & Goldbell vô trả lời :D (ra dáng cán bộ quá, đùn đẩy trách nhiệm :D).
Xét trên giới tính & tuổi tác thì mem Kiafc thuộc Nhóm Trẻ, Máu, Láu Táu, vì thế chúng ta phải giải quyết từ căn bản là tổ chức Offline toàn chi Hội thường xuyên hơn (cafe, lẩu dê, chơi búp-bê), từ đó mới quen & lôi kéo mem vô Đội banh, mà vấn đề này xin mời bác Khactrung & Goldbell vô trả lời :D
Trung_R8 là người tự biết mình dở ẹc, đá như hạch, chạy lạch bạch (chứng tỏ có khả năng tư duy & nhận thức tốt, ko như Sonhai, Truongdo :D) tuy nhiên hết lòng với Đội banh thì quả là có tâm có huyết, ko thể ko thưởng 1 pass, xin mời bác Khactrung & Goldbell vô trao thưởng :D
Em đã làm tròn trách nhiệm của 1 Đội phó, nay ngồi chờ chỉ đạo từ TW :D

ok mọi chuyện giao cho yeuxehoi quyết cứ thế mà làm tốt nha Cưng , cố gắng phát huy nha Bé Hường .