Hạng D
16/4/05
1.069
3.061
133
Em có đọc bài về VG siêu vi C bên CNL tự nhiên thấy chột dạ, kiểm điểm lại thì thấy mình có nhiều vấn đề về sức khỏe (không nghiêm trọng lắm) nhưng vẫn thường bỏ qua từ vấn đề tiêu hóa cho đến chuyện hô hấp và cả chuyện ... kín :D, em quyết qua tuần đi khám sức khỏe tổng quát hoặc ít ra cũng phải kiểm tra / xét nghiệm xem mình có nguy cơ mắc một số bệnh nguy hiểm và tiến hành chích ngừa những bệnh có thể ngừa được.
Thời gian của em cũng hơi hạn hẹp và cũng ngán chuyện xếp hàng chờ đợi (lý do chính em ngại vụ đi khám chính là vấn đề này), các bác có kinh nghiệm đi khám tổng quát có thể cho em xin vài địa chỉ hợp lý không ạ (không tốn nhiều thời gian, chi phí không phải quá cao). Em có search một số thông tin thì thấy có:
- Bác bomdien giới thiệu trung tâm xét nghiệm từ mấy năm trước :) không biết hiện giờ dịch vụ của họ ra sao và có đông lắm không
- Bên WTT có giới thiệu phòng khám Victora, có bác nào có kinh nghiệm với phòng khám này không ?
- Bệnh viện Vũ Anh
- Bệnh viện DHYD (chỗ này em search thấy hơi bị đông nhưng chất lượng khám chắc cao hơn những chỗ khác)

Em ở Q.1, địa điểm chắc cũng không phải là yếu tố then chốt nhưng nếu gần nhà thì tốt.

Thanks các bác.

Last edited by a moderator:
PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth
Em khám cho bác nhé: tất cả các mục: Loại I
Kết luận: Sức khoẻ loại II - đủ sức khoẻ làm việc:D:D

Hạng B2
21/1/10
160
22
18
Bác có thể khám tại BV An Sinh, số 10 Trần Huy Liệu, PN, e đã khám ở đây trong vòng 2h là xong, TC hết khỏang hơn 1,5 triệu, nên đi khám cho an tâm đi bác.

Hạng D
23/10/09
1.382
3.285
113
42
www.khamdinhky.com
dailywine.vn
Bác qua em, em làm PK cũng tương tự phòng khám Victoria. Bác đến sáng 3-5-7 em xếp bác sĩ xịn khám cho Bác. Giá em discount 20% cho bác. Phòng khám em ở Nguyễn Văn Thủ, Q.1. Có gì bác cứ PM cho em.

Hạng F
8/8/06
6.454
20.795
113
40
Em vừa khám xong, kết luận sức khỏe lọai I, nhưng bị dư đạm và men gan tăng, Phải xuyên tập thể dục và cử bia rượu ,hải sản rồi

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
phòng khám bác tên gì vậy bác?

Hạng D
16/4/05
1.069
3.061
133
Vụ An sinh em cũng còn chim cú bên đó, cách đây 2 năm em có triệu chứng bị trĩ, nhẹ thôi nhưng lúc đó có biết đâu (rờ thấy có cái nốt là xanh lè rồi :D) thấy quảng cáo bên đó chuyên về khoa này, em vừa qua khám là bác sĩ (em quên tên) đề nghị mổ longhorn ngay (long gì gì đó em cũng không nhớ rõ), em thì hơi oải vụ mổ vì em biết mấy cái này mổ rồi thì nó cũng không còn như khi xưa. Mới ghé khám 1 bác sĩ chợ rẫy mở phòng khám bên đường Lê đại Hành, bác sĩ này khám xong, mới hỏi ai khuyên em mổ, em nói tên bác sĩ bên An sinh. Thế là bác này chửi te tua, lấy em có 50k tiền khám, cũng chả bán thuốc men gì, bảo về ăn uống vơi lại điều chỉnh một số chế độ sinh hoạt, em về 1 thời gian cái nốt đó nó lặn mất tiêu. Lúc đó em mà nghe lời đi mổ có khi bây giờ lại ngồi đệm nước. Sau vụ đó em cạch An Sinh luôn. Có thể đây chỉ là kinh nghiệm cá nhân của em nhưng khuyên bệnh nhân phẫu thuật khi không cần thiết như vậy thì em nghĩ chiến lươc kinh doanh ở đây là quá đặt nặng về lợi nhuận

Hạng D
16/4/05
1.069
3.061
133
Hi bác Huongque, lúc trước bác có giới thiệu em mổ mắt không biết bác còn nhớ không, em đã mổ mắt và tình hình là cung khá tốt. Em định PM cho bác nhưng mà em bị vướng policy mới của bác Lơ không có đủ 30 bài dù tham gia từ năm 2005 :confused:. Bác PM giúp địa chỉ và số liên lạc bên bác nhé. Cảm ơn bác.
You have been a member since 4/16/2005, with 21 posts, a score of 0, and 133 reward points.

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55
vnuh nói:
You have been a member since 4/16/2005, with 21 posts, a score of 0, and 133 reward points.

công nhận bác "ẩn mình" quá kỹ luôn: 21bài / 5,5 năm ~ 4 bài / năm :)

Hạng B2
7/9/10
187
1
18
Khám sức khoẻ định kỳ chủ yếu cần chọn chổ nào làm xét nghiệm tin cậy và nhanh chóng chứ khám xét gì nhiều đâu các bác ơi ( trừ khi có gì bất thường rõ thì mới cần khám xét kỹ). Về khoản xét nghiệm  tin cậy em thấy Viện Pasteur, Medic, DHYD  là Ok về chuyên môn, nhưng có lẽ nơi này đông quá. Kế đến các chổ khác cũng OK có thể là phòng khám BV Vạn Hạnh, Hoàn Mỹ,  phòng khám Úc Châu, Diag Center,  PK Viet Mỹ, Victoria... Có kết quả mấy bác quăng lên OS này nhờ tư vấn có pah3i cặn kẻ và hiệu quả hơn không