Hạng B2
4/9/11
368
4.985
93
Thiên Đàng
Em của em đang có người thân ở BV Đa Khoa QNgãi xin chuyển gấp đi Sài Gòn cấp cứu mà BV đa khoa Quảng Ngãi không chịu cho giấy xuất và chuyển đi, vì kêu ở lại để chẩn đoán.
Bác nào có số của các sếp bên ấy không cho em xin nhờ vả chút?

Vì bị nghi sỏi lọt túi mật, bị sốt nên sợ lên máy bay check in tụi nó không cho.
Mà xin BV chuyển viện thì tụi nó lại không đồng ý, Cứ kêu chờ để chẩn đoán.

Mịa. Không biết chết người nó có chịu trách nhiệm không.

Em cảm ơn.

Hạng B2
21/11/13
233
5.120
93
Bác nói người nhà làm dữ lên, có quay phim luôn là nếu không cho chuyển viện thì chết sẽ kiện bác sĩ và BV vì có quay phim làm chứng cứ là nó sẽ cho đi.

• Like
Reactions: Nbson217
Hạng B2
4/9/11
368
4.985
93
Thiên Đàng
Trốn ra Đà nẻng cho nhanh
Dạ Đà Nẵng ko có xử lý được bác.
Chỉ BV Đại Học Y Dược HCM thôi ạ.

Bác nói người nhà làm dữ lên, có quay phim luôn là nếu không cho chuyển viện thì chết sẽ kiện bác sĩ và BV vì có quay phim làm chứng cứ là nó sẽ cho đi.
Dạ, em cũng nói nó làm kiểu này. Lên phòng Giám đốc quậy tanh bành, la làng lên là chết thì BV phải chịu trách nhiệm là nó sợ thôi. Em có kinh nghiệm 1 lần rồi nên biết.

Hạng D
12/10/12
2.428
88.021
113
Mọa, chạy vô nhiều khi ko biết shock có còn sống nổi không á chứ. Đi máy bay thì đỡ hơn tí.
Máy bay từ chối mấy ca này nhen. Phải có giấy đồng ý của Bs. Tóm lại là nhiêu khê lắm. Chạy xe thấy vậy chứ chả sao. Dọc đường thiếu gì BV. Thấy có biến thì ghé vô cấp cứu luôn. Thời gian nhùng nhằng hơn thiệt thì xe đã tới SG rầu.

PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.960
93
Vậy thì ký cam kết xuất viện rồi tự đi.

Hạng B2
4/9/11
368
4.985
93
Thiên Đàng
Máy bay từ chối mấy ca này nhen. Phải có giấy đồng ý của Bs. Tóm lại là nhiêu khê lắm. Chạy xe thấy vậy chứ chả sao. Dọc đường thiếu gì BV. Thấy có biến thì ghé vô cấp cứu luôn. Thời gian nhùng nhằng hơn thiệt thì xe đã tới SG rầu.
Dạ, em bảo tụi nó khó quá thôi chạy ra Đà Nẵng.
Rồi xin giấy vào SG.
Đà Nẵng nó sẽ sơ cứu. Rồi chuyển vào SG.

P/S: mịa, tụi nó dẫn nhau đi ăn uống 20/10 nên không chẩn đoán cho con người ta. Cả nhà đến làm ùm lên nó mới nói thứ 2 mới có kết quả xét nghiệm. Đúng là lũ mất nết.