Hạng B2
14/5/12
241
23
18
Theo kinh nghiệp của mấy bác thì khi nào mình nên thay cần gạt nước kính lái oto ? Cần gạt trên xe tôi đang hoạt động bình thường, chỉ có điều hơn ồn khi gạt ở tốc độ tối đa thì có nên thay không các bác ?

Hạng C
27/3/12
502
79
28
mính thấy gạt khi nước trên kính lái ảnh hưởng đến tầm nhìn & phản xạ của người lái

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Cần gạt trên kính mà kêu ồn là cao su đã lão hóa, phải thay mới nếu ko sẽ làm hỏng kính. Bác có thể kiểm tra khi đi mưa là nó gạt nước ko sạch nước, nó gạt lên xuống hơi nặng...là cao su bị chai rồi. Tránh để xe ngoài nắng, nếu phải đậu ngoài nắng thì kéo cần gạt lên hoặc lót giấy báo giữa kính và cần gạt vì kính nó tích tụ nhiệt nóng sẽ làm chai cao su.

Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
Theo kinh nghiệp của mấy bác thì khi nào mình nên thay cần gạt nước kính lái oto ? Cần gạt trên xe tôi đang hoạt động bình thường, chỉ có điều hơn ồn khi gạt ở tốc độ tối đa thì có nên thay không các bác ?
Kinh nghiệm của em là thấy gạt nước mà gạt không sạch, gạt xong kính bị mờ là thay ngay. Tiêu chí là tầm nhìn phải luôn rõ, trong. Như case bác chủ thì nếu có điều kiện thì nên đổi với xe khác thử xem có phải do gạt nước làm kêu ko, nếu đúng thì nên thay nhưng ko gấp vì đa phần khi bật lên tốc độ tối đa là mưa rất to, nước rất nhiều nên lúc ấy em nó cũng chẳng kêu, miễn sao gạt sạch là ok

Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
Khi gạt mưa nghe thấy tiếng rộp rộp trên kính và gạt mưa ko gạt sạch hết nước khi đi dưới trời mưa thì có nghĩa lưỡi cao su gạt mưa của bác bị chai cứng rồi đó bác. Cần phải thay mới. Cái này bác ko xài thì cao su cũng tự lão hoá. Nếu cứ để xài kéo dài nó sẽ làm xước kính lái. Thông thường thì cứ 1 năm là thay gạt mưa 1 lần với những xe đi nhiều.

Hạng B2
14/5/12
241
23
18
Các ơn các bác, nếu được cho em xin giá tham khảo. Xe em là Ford Focus 2010. Cám ơn nhiều.

Hạng B2
14/5/12
241
23
18
Bên em có bán hàng gạt mưa Bosch sản xuất tại Bỉ dành riêng cho Focus giá bán lẻ 1200k/1bộ. giá cho oser là 950k/bộ.
Mình thay miếng cao su riêng được ko bác hay phải thay cả cái cần gạt ?