HFF confirmed
Hạng B2
19/8/17
139
109
53
Em chạy xe nhưng chưa bao giờ gặp phải sự cố phải gọi đến cứu hộ bao giờ nhưng tết này em có ý định chạy Sài gòn - Hà nội và Hà Nội - Sài Gòn và rất lo lắng nếu xe gặp phải sự cố trên đường mà tự bản thân không thể khắc phục (ví dụ xe không nổ được, hay bể bánh, bể cả bánh sơ cua...) thì phải liên lạc địa chỉ nào?
Trước giờ em có lưu số của gara gần nhà ở Sài Gòn, có sự cố gì liên lạc họ tới xử lý. Nhưng nếu em đang ở Hà Tĩnh, hay Phú Yên hay Bắc Giang... thì gọi họ chẳng lẽ họ lặn lộn cả ngàn cây số tới xử lý cho mình?
Em trộm nghĩ rằng phải chăng giờ mình phải tìm hiểu để ghi lại số điện thoại của tối thiểu ít nhất 1 gara ở tỉnh mình sẽ đi qua, trên suốt chuyến đi? rồi nếu gặp sự cố ở tỉnh nào thì mình gọi gara ở tỉnh đó tới xử lý?
Em nghĩ rằng với tài xế chạy đường dài thường xuyên thì cái danh sách địa chỉ cứu hộ này sẽ rất quan trọng vậy mà em tìm hoài trên diễn đàn không thấy đề cập. Các bài chỉ kinh nghiệm xuyên việt cũng không đề cập việc này mà chủ yếu nói về cung đường, cảnh sát...
Em mong các bác có kinh nghiệm hãy chỉ cho em với ạ! hoặc vấn đề này đã được đề cập ở đâu thì cho em xin cái link để tham khảo ạ! em xin chân thành cảm ơn ạ!

HFF confirmed
Hạng B2
19/8/17
139
109
53
em cảm ơn bác bacai nhé!
Tuyệt! đúng là cái em đang tìm ạ!

• Like
Reactions: bacai
Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
em cảm ơn bác bacai nhé!
Tuyệt! đúng là cái em đang tìm ạ!
Bác cũng cần double check lại những điểm sẽ đi ngang qua..hơn là khi gặp sự cố rồi mới alo.

• Like
Reactions: HFF
HFF confirmed
Hạng B2
19/8/17
139
109
53
vâng đúng rồi ạ, em dự kiến in cái danh sách địa chỉ cứu hộ đó rồi luôn để sẵn trong xe. Gọi điện check được cái nào thì đánh dấu vào cái đó. cám ơn bác ạ! Em thấy trước giờ mình cũng ẩu quá, đi Đà lạt, Phan thiết, Hà tiên... mà ko chuẩn bị gì...giờ chuẩn bị đi HN mới chuẩn bị...Một lần nữa chân thành cám ơn bác caheo ạ!

• Like
Reactions: wuynhzu and caheo