Tập Lái
21/4/09
17
0
0
Hôm rồi em mới đi thử xe Camry của thằng bạn, vừa tăng tốc một đoạn thì cửa khoá cạch một cái đã quá. Các pác có biết chỗ nào có thể chế khoá cửa tự động cho xe Carens tương tự như vậy ko? Cám ơn nhiều.

ryo
Hạng B2
11/2/08
114
0
0
Lúc trước xe Ỉn của em cũng có nhưng đổi qua Carens tưởng có nào ngờ không có :(

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83
Hôm trước anh em mới ngồi bàn vụ này. Bác có 2 cách:
1. Mua thêm 1 bộ Steel Mate (hoặc tương tự) chống trộm & có luôn chức năng khoá cửa tự động.
2. Tự thiết kế = cách gắn 1 công tắc hành trình đơn giản để khi kéo cần số về 1 vị trí nào đó thì nó lock cửa... đã có bác trình bày trong OS, bác search thử xem

Hạng B2
1/6/05
397
104
43
Hochiminhcity
Thực ra chịu khó nhấn cái nút lock cửa kế bên tài hay bên phụ gì đó là xong, lắp ráp làm gì cho cực, mà em nói thật em đi hai con xe, lắp ráp tứ lung tung, cuối cùng nghiệm ra một điều chỉ có mổi chổ bác Phú lúc ráp đồ gì có liên quan đến điện, em đố các bác thấy lính bác ấy có cuộn băng keo nào, các mối nối dây đều sử dụng ống bọc cách điện co lại mà thôi tuyệt vời, dây nhợ thẳng thớm, các tiệm khác lớn như KP, CT em nhìn anh em thợ thao tác đấu nối cứ độc băng keo điện quấn nhìn phát ghê...

Tập Lái
21/4/09
17
0
0
Đúng vậy. Trình độ thợ tầm lày mà còn dùng băng keo thì chán quá. Hôm rồi em có thay còi hơi cho vợ hai em, vừa quay đi chỗ khác đã thấy thợ cắt phăng đầu nối cũ, dùng băng keo để đấu nối còi mới, cổ đại quá.
Còn về vụ khóa cửa tự động, ý em là xe tăng tốc lên khoảng 10-20 km/h thì xe mới tự khóa giống như camry ý. Qua tìm hiểu sơ bộ thì nó liên quan đến bảng điều khiển điện mà dòng carens nhập và CKD ở VN đã bị cắt đi. Nếu muốn phải nhập từ HQ về mới được.

Hạng B2
16/6/08
136
47
28
Fatboyhcm nói:
Thực ra chịu khó nhấn cái nút lock cửa kế bên tài hay bên phụ gì đó là xong, lắp ráp làm gì cho cực, mà em nói thật em đi hai con xe, lắp ráp tứ lung tung, cuối cùng nghiệm ra một điều chỉ có mổi chổ bác Phú lúc ráp đồ gì có liên quan đến điện, em đố các bác thấy lính bác ấy có cuộn băng keo nào, các mối nối dây đều sử dụng ống bọc cách điện co lại mà thôi tuyệt vời, dây nhợ thẳng thớm, các tiệm khác lớn như KP, CT em nhìn anh em thợ thao tác đấu nối cứ độc băng keo điện quấn nhìn phát ghê...

Em thấy các bác nói chỗ bác Phú là ở đâu thế ạ? nhà em sắp đón em Carnival, định đi lắp thêm ít phụ kiện cho em nó!
Thanks các bác ạ